Salary New Rule | नोकरदारांसाठी १ सप्टेंबरपासून लागू होणार नवीन नियम, कर दरातही बदल होणार ?

 

 

New Salary Rule:केंद्रीय प्रत्यक्ष कर मंडळ (CBDT) आहे नियम लागू केले आहेत. बोर्ड परवानगी मूल्यांकनाची मर्यादा निश्चित करण्यात आली आहे. पूर्वीच्या तुलनेत ही मर्यादा कमी करण्यात आली आहे. त्याबद्दल सविस्तर जाणून घेऊया

 

नवीन महिना सुरू होणार आहे.१ सप्टेंबरपासून अनेक गोष्टींमध्ये बदल पाहायला मिळतील. पण, नोकरदारांच्या आयुष्यात सर्वात मोठा बदल घडेल.नोकरीत असणारे 1 सप्टेंबरपासून मजेत जाणार आहेत.वास्तविक, त्याच्या पगाराच्या नियमात बदल करण्यात आला आहे. या बदलानंतर तुम्हाला अधिक पगार मिळेल ज्या कर्मचाऱ्यांना नियोक्त्याच्या वतीने राहण्यासाठी घर मिळाले आहे आणि त्यांच्या पगारातून काही कपात केली आहे, अशा कर्मचाऱ्यांना हे लागू होईल.

 

काय बदल झाले?कराचे नियम काय आहेत? हे सविस्तर जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

वास्तविक,केंद्रीय प्रत्यक्ष कर मंडळाने (CBDT) नवा नियम लागू केला आहे. बोर्डाने परक्विझिट व्हॅल्युएशनची मर्यादा निश्चित केली आहे. पूर्वीच्या तुलनेत ही मर्यादा कमी करण्यात आली आहे. जर तुम्हाला परक्विझिट व्हॅल्युएशन सहज समजले असेल, तर याचा अर्थ कार्यालयातून घर मिळवणाऱ्या कर्मचाऱ्यांच्या पगारातील कर कपात आहे.सीबीडीटीने मूल्यांकनाशी संबंधित नियम शिथिल केले आहेत,👉पुढे आणखी सविस्तर वाचा

 

हे पण वाचा :आनंदाची बातमी सरकारी कर्मचाऱ्यांना मिळणार जुन्या पेन्शन योजनेऐवजी हे 3 पर्याय !

 

 

 

Leave a Comment