PM Awas Yojana : पी एम अवास योजने अंतर्गत मोदी सरकार गरिबांसाठी 4.21 कोटी घरे बांधणार

पी एम अवास योजने अंतर्गत मोदी सरकार गरिबांसाठी 4.21 कोटी घरे बांधणार

सोमवारी मोदी मंत्रिमंडळाची बैठक झाली. या बैठकीत प्रधानमंत्री आवास योजनेंतर्गत PM Awas Yojana 3 कोटी नवीन घरे बांधण्यास मंजुरी देण्यात आली. पीएम आवास योजनेच्या आकडेवारीनुसार, गेल्या 10 वर्षांत केंद्र सरकारने गरिबांसाठी 4.21 कोटी घरे बांधली आहेत.PM Awas Yojana

 

केंद्र सरकारच्या या निर्णयावर, श्री प्रदीप अग्रवाल, संस्थापक आणि अध्यक्ष, सिग्नेचर ग्लोबल (इंडिया) लिमिटेड म्हणाले:

 

” एक दूरदर्शी पाऊल म्हणून, नव्याने स्थापन झालेल्या मंत्रिमंडळाने प्रधानमंत्री आवास योजना (PMAY) अंतर्गत अतिरिक्त 3 कोटी ग्रामीण आणि शहरी घरे बांधण्यास मंजुरी दिली आहे. हे “सर्वांसाठी घरे” बाबत सरकारच्या वचनबद्धतेचा पुनरुच्चार करते आणि पूर्वीच्या ‘क्रेडिट लिंक्ड सबसिडी स्कीम’ (CLLS) च्या तुलनेत यावेळी PMAY-अर्बन अंतर्गत चटई क्षेत्राची पात्रता वाढवते.”

 

काय आहे प्रधानमंत्री आवास योजना PM Awas Yojana

 

2015 मध्ये पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी पंतप्रधान आवास योजना सुरू केली. देशातील प्रत्येकाकडे घर असावे, या उद्देशाने सरकारने ही योजना सुरू केली होती. 2015 च्या अंतरिम अर्थसंकल्पात अर्थमंत्र्यांनी घोषणा केली होती की येत्या 5 वर्षात सरकार या योजनेअंतर्गत 2 कोटी नवीन घरे बांधणार आहे.

👇👇येथे क्लिक करा👇👇

17वा हप्ता लवकरच जमा होणार, 2000 ऐवजी 4000 हप्ता होणार जमा.

देशातील दुर्बल घटक, शहरी गरीब आणि ग्रामीण भागातील गरीबांना कमी किमतीत घरे उपलब्ध करून देण्याच्या उद्देशाने पंतप्रधान आवास योजना (PMAY) सुरू करण्यात आली. 2023 च्या अर्थसंकल्पात सरकारने पंतप्रधान आवास योजनेच्या निधीत 66 टक्के वाढ केली.

 

योजनेचा लाभ कोणाला मिळतो?

 

PM आवास योजनेचा लाभ अल्प उत्पन्न गट (LIG), मध्यम उत्पन्न गट (MIG) आणि EWS यांना उपलब्ध आहे. EWS मध्ये असे लाभार्थी समाविष्ट आहेत ज्यांचे वार्षिक उत्पन्न 3 रुपयांपर्यंत आहे.PM Awas Yojana

त्याच वेळी, अल्प उत्पन्न गटातील अर्जदाराचे वार्षिक उत्पन्न 3 ते 6 लाख रुपये असावे. केवळ मध्यम उत्पन्न गटातील ज्यांचे वार्षिक उत्पन्न 6 ते 18 लाख रुपये आहे त्यांनाच या योजनेचा लाभ मिळतो.

Leave a Comment