LPG Gas Subsidy check : गॅस सबसिडीचे पैसे आले आहेत, इथून चेक करा

LPG Gas Subsidy check : गॅस सबसिडीचे पैसे आले आहेत, इथून चेक करा

एलपीजी गॅसचा वापर प्रामुख्याने स्वयंपाकासाठी केला जातो आणि या गॅसला स्वयंपाकाचा गॅस असेही म्हणतात. एलपीजी वापरणाऱ्यांची संख्या सातत्याने वाढत आहे कारण आजच्या काळात सर्व प्रमुख घरांमध्ये स्वयंपाकाचे काम एलपीजी गॅसद्वारे केले जात आहे.LPG Gas Subsidy check

 

भारतात चालवल्या जाणाऱ्या उज्ज्वला योजनेतही गरीब महिलांना एलपीजी गॅस कनेक्शनचा लाभ देण्यात आला आहे जेणेकरून त्यांना चुलीवर स्वयंपाक करण्यापासून सुटका मिळेल आणि धुरापासून दूर राहावे लागेल. एलपीजी गॅस वापरणाऱ्यांसोबतच गॅसच्या किमतीही वाढत आहेत.

 

गॅसच्या किमतीत काही प्रमाणात सोय व्हावी आणि गॅस भरताना आकारण्यात येणाऱ्या रकमेत काही प्रमाणात दिलासा मिळावा यासाठी सरकार एलपीजी गॅस कनेक्शन भरण्यासाठी अनुदानाची सुविधाही उपलब्ध करून देत आहे.

 

LPG Gas Subsidy Check

 

सामान्य श्रेणीतील कुटुंबातील आणि उज्ज्वला योजनेच्या कनेक्शनसह एलपीजी गॅस वापरणाऱ्या सर्व लोकांना सरकार अनुदानाची रक्कम देत आहे. सबसिडी अंतर्गत दिलेली रक्कम सर्व लोकांसाठी समान आहे.

👇👇येथे क्लिक करा 👇👇 

9वी व 11वी उत्तीर्ण विद्यार्थ्याना या योजनेअंतर्गत 125000 रुपये स्कॉलरशिप मिळणार.

तुम्हाला गॅस कनेक्शन घेताना सरकारने दिलेल्या अनुदानाच्या रकमेची स्थिती तुमच्या बँक खात्यात देखील दर्शविली जाते जेणेकरून तुम्हाला हे कळू शकेल की अनुदानाची रक्कम तुम्हाला कनेक्शनमध्ये सोय म्हणून उपलब्ध करून देण्यात आली आहे की नाही आणि ती किती आहे. तुम्हाला सबसिडी मिळाली आहे.

 

एलपीजी गॅस कनेक्शनमध्ये सबसिडी LPG Gas Subsidy check

 

जर तुम्ही देखील एलपीजी गॅस वापरत असाल, तर तुम्हाला एलपीजी गॅस अंतर्गत उपलब्ध असलेल्या सबसिडीच्या रकमेबद्दल नक्कीच माहिती असेल कारण प्रत्येक वेळी तुमचे गॅस कनेक्शन भरल्यावर ही रक्कम तुम्हाला दिली जाते. वापरकर्त्याला अनुदानाची रक्कम म्हणून ₹300 दिले जातात. उज्ज्वला गॅसची किंमत ६०३ रुपये आहे आणि सामान्य गॅस कनेक्शन ९०३ रुपयांना भरले आहे.

 

अनुदानाची रक्कम खात्यात हस्तांतरित केली

 

पीएम उज्ज्वला योजना आणि एलपीजी गॅसच्या सर्व वापरकर्त्यांना दिलेली सबसिडीची रक्कम थेट खात्यात हस्तांतरित केली जाते जेणेकरून सर्व वापरकर्त्यांना सबसिडीचा सहज लाभ घेता येईल. जर तुम्ही एलपीजी कनेक्शन धारक असाल तर प्रत्येक वेळी तुमचे कनेक्शन भरल्यावर तुम्हाला ही सुविधा सहज मिळेल.

 

किती सिलिंडरपर्यंत सबसिडी दिली जाते?

 

सरकारने दिलेल्या सबसिडीवर एक मर्यादा देखील स्थापित केली आहे, म्हणजेच वर्षभरात मर्यादित प्रमाणात सिलिंडर भरेपर्यंतच तुम्हाला सबसिडीच्या रकमेचा लाभ दिला जातो. तुम्ही एका वर्षात फक्त १२ सिलिंडर वापरण्यास सक्षम असाल तरच तुम्हाला सबसिडीची रक्कम मिळू शकेल, शिवाय जास्त सिलिंडरवर सबसिडी दिली जात नाही.

 

गॅस भरण्यापूर्वी सबसिडी बुक करणे आवश्यक आहे.

 

तुम्हाला प्रत्येक गॅस कनेक्शनवर अनुदानाची रक्कम मिळवायची असेल, तर तुम्ही गॅस भरण्यापूर्वी तुमच्या गॅस बुकमध्ये उपलब्ध ग्राहक क्रमांकाच्या मदतीने सबसिडी बुक करणे आवश्यक आहे. गॅस सबसिडी बुक करण्यासाठी, तुम्हाला दिलेल्या नंबरवर कॉल करावा लागेल आणि तुम्ही सामान्य प्रक्रिया पूर्ण केल्यानंतरच ते पूर्ण करू शकता.LPG Gas Subsidy check

 

एलपीजी गॅस सबसिडी कशी तपासायची?

 

गॅस सबसिडीची रक्कम तपासण्यासाठी, सर्वप्रथम तुम्हाला नमूद केलेल्या अधिकृत वेबसाइटवर जावे लागेल.

 

वेबसाइट ओपन केल्यानंतर तुम्हाला होम पेजवर नेले जाईल ज्यामध्ये तीन गॅस कंपन्यांची नावे तुमच्या समोर दिसतील.

 

दाखवलेल्या या तीन कंपन्यांपैकी तुम्हाला ज्या कंपनीचा सिलिंडर आहे ती कंपनी निवडावी लागेल.

 

तुम्ही गॅस कंपनी निवडताच, तुम्हाला पुढील ऑनलाइन पेजवर नेले जाईल ज्यामध्ये तुम्हाला फीडबॅक पर्याय निवडावा लागेल.

 

फीडबॅक पर्याय निवडल्यानंतर, ग्राहक सेवा प्रणालीचे एक नवीन पृष्ठ तुमच्यासाठी उघडेल ज्यामध्ये तुम्हाला तुमचा मोबाइल नंबर आणि एलपीजी आयडीचा तपशील भरावा लागेल.

 

एकदा हे काम पूर्ण झाल्यावर, एलपीजी सबसिडीच्या रकमेशी संबंधित सर्व माहिती तुमच्या स्क्रीनवर उपलब्ध होईल ज्यामध्ये तुमच्या खात्यात कधी आणि किती रक्कम आली हे तुम्हाला कळू शकेल.

Leave a Comment