PM Kusum Yojna : अनुदानावर सौरपंप मिळविण्यासाठी हे काम 20 तारखेपर्यंत करा

PM Kusum Yojna : अनुदानावर सौरपंप मिळविण्यासाठी हे काम 20 तारखेपर्यंत करा

देशातील शेतकऱ्यांना सिंचनाची सुविधा उपलब्ध करून देण्यासाठी तसेच पीक उत्पादनावरील खर्च कमी करण्यासाठी शासन अनुदानावर सौरपंप उपलब्ध करून देत आहे. यासाठी देशभरात पंतप्रधान कुसुम योजना (PM Kusum Yojna ) राबवली जात आहे. या संदर्भात राजस्थानच्या फलोत्पादन विभागाने या योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांकडून अर्ज मागवले होते. अशा परिस्थितीत अनेक शेतकरी असे आहेत की ज्यांनी पोर्टलवर सर्व आवश्यक कागदपत्रे अपलोड केलेली नाहीत तसेच सौर पंपाची कंपनी आणि वीज क्षमताही निवडलेली नाही. त्यामुळे शेतकऱ्यांचे अर्ज फेटाळण्यात आले आहेत.

 

या संदर्भात, सीकर जिल्ह्याचे उद्यान उपसंचालक हरदेव सिंग बजिया यांनी सांगितले की, मार्च महिन्यात मोहीम म्हणून जारी केलेल्या सौर पंप संयंत्रांच्या प्रशासकीय मान्यतेमध्ये कागदपत्रांच्या अभावामुळे, अर्ज पुन्हा पोर्टलवर नागरिकांकडे परत केले गेले, परंतु संबंधित शेतकऱ्यांनी १५ दिवसांच्या मुदतीत कागदपत्रे अपलोड न केल्याने त्यांचे अर्ज फेटाळण्यात आले. त्यामुळे हे पोर्टल पुन्हा सुरू करण्यात आले आहे.

👇👇येथे क्लिक करा 👇👇

पी एम अवास योजने अंतर्गत मोदी सरकार गरिबांसाठी 4.21 कोटी घरे बांधणार

फलोत्पादन विभागाच्या उपसंचालकांनी माहिती देताना सांगितले की, ज्या शेतकऱ्यांनी यापूर्वी पीएम कुसुम योजनेच्या घटक-ब अंतर्गत सौरपंप प्रकल्प उभारण्यासाठी अर्ज केले होते, त्यांच्या ऑनलाईन कागदपत्रांची यंदाच्या मार्च महिन्यात सोलर उभारणीसाठी छाननी करण्यात येणार आहे. पंप प्लांटला तसे न करता त्याच्या प्रशासकीय मान्यता देण्यात आल्या. परंतु नंतर या शेतकऱ्यांच्या ऑनलाइन अर्जामध्ये अपलोड केलेल्या कागदपत्रांची तपासणी केली असता, त्यांच्या कागदपत्रांमध्ये त्रुटी आढळल्याने, आवश्यक कागदपत्रे अपलोड करण्यासाठी आणि फर्म निवडण्यासाठी शेतकऱ्यांचे ऑनलाइन अर्ज राज किसान पोर्टलवर नागरिकांकडे परत करण्यात आले. बॅक टू सिटिझन अर्जामध्ये, ज्या शेतकऱ्यांनी आवश्यक कागदपत्रे अपलोड केली नाहीत आणि 15 दिवसांच्या विहित मुदतीत फर्मची निवड करून ते सादर केले नाहीत, त्यांचे अर्ज आपोआप नाकारले गेले.PM Kusum Yojna

 

शेतकऱ्यांना संदेश दिला आहे.

 

रद्द केलेल्या अर्जासाठी अर्ज करणाऱ्या शेतकऱ्यांना इच्छित कागदपत्रे अपलोड करण्यासाठी आणि इच्छित फर्मची निवड करण्यासाठी उद्यान विभाग आणखी एक संधी देत आहे. त्या शेतकऱ्यांचे ऑनलाइन अर्ज 5 जून ते 20 जून 2024 या कालावधीत राज किसान पोर्टलवर पुन्हा उघडण्यात आले आहेत. . ज्या शेतकऱ्यांचे अर्ज राज किसान पोर्टलवरून राज किसान पोर्टलवर पुन्हा उघडण्यात आले आहेत त्यांच्या नोंदणीकृत मोबाइल क्रमांकावर एक संदेशही पाठवण्यात आला आहे की, “तुमचा सोलर ॲप्लिकेशन इच्छित कागदपत्रे अपलोड करण्यासाठी पुन्हा उघडण्यात आला आहे, ज्यामध्ये आवश्यक कागदपत्रांचा समावेश आहे. आणि नवीन कंपन्या निवडा आणि त्यांना अपलोड करा.

 

शेतकऱ्यांनी 20 जूनपर्यंत अर्ज करावेत

 

आता फलोत्पादन विभागाने ज्या शेतकऱ्यांचे अर्ज यापूर्वी नाकारण्यात आले होते, त्यांना इच्छित कागदपत्रे अपलोड करून इच्छित फर्मची निवड करण्याची आणखी एक संधी दिली असून त्यांचे अर्ज 5 जून ते 20 जून या कालावधीत पुन्हा उघडण्यात आले आहेत.  अशा परिस्थितीत ज्या शेतकऱ्यांचे सोलर ॲप्लिकेशन पुन्हा उघडण्यात आले आहे त्यांनी ताबडतोब जवळच्या ई-मित्राशी संपर्क साधून ६ महिन्यांपेक्षा जुनी अद्ययावत जमाबंदी, जमिनीचा नकाशा, जलस्रोत यासारखी आवश्यक कागदपत्रे उपलब्ध करून द्यावीत, असे आवाहन उद्यान विभागाने केले आहे. पूर्वी वीज कनेक्शन असल्याबाबतचे प्रतिज्ञापत्र, पूर्वी वीज कनेक्शन न मिळाल्याचे प्रतिज्ञापत्र आणि पूर्वी सौरऊर्जेवर अनुदान न मिळाल्याचे प्रतिज्ञापत्र 20 जूनपूर्वी पोर्टलवर अपलोड करा आणि स्वेच्छेने एक फर्म निवडा. मान्यताप्राप्त कंपन्यांना तुमचा अर्ज पुन्हा पोर्टलवर पाठवा जेणेकरून अर्जांवर पुढील कारवाई करता येईल.PM Kusum Yojna

👇👇येथे क्लिक करा 👇👇

17वा हप्ता लवकरच जमा होणार, 2000 ऐवजी 4000 हप्ता होणार जमा.

फलोत्पादन विभागाचे उपसंचालक हरदेवसिंग बजिया यांनी असेही सांगितले आहे की, शेतकऱ्यांनी विशेष काळजी घ्यावी की, पुन्हा उघडलेले अर्ज 20 जूनपर्यंत राज किसान पोर्टलवर परत पाठवले नाहीत, तर त्यांचे अर्ज पुन्हा रद्द केले जातील आणि त्यानंतर मी जिंकू. पुन्हा संधी मिळणार नाही.PM Kusum Yojna

Leave a Comment