Ration Card E-kyc Aadhaar Card Seeding : या नागरिकानांची नावे रेशन कार्ड मधून नाव कपात होऊ शकतात, करा हे काम.

 या नागरिकानांची रेशन कार्ड मधून नाव कपात होऊ शकतात, करा हे काम.

जिल्हा पुरवठा अधिकारी प्रवीणकुमार सिन्हा म्हणाले की, शिधापत्रिकेवरील प्रत्येक सदस्यासाठी आधार सीडिंग अनिवार्य झाल्यानंतर लाभार्थी कुटुंबांच्या शिधापत्रिकांमधून आधार सीडिंग नसलेल्या सदस्यांची नावे वगळण्याचे बंधन भविष्यात असेल. आधार सीडिंगची अंतिम तारीख ३० जून  अशी निश्चित करण्यात आली आहे. त्यापूर्वी आधार सीडिंग करून घेणे आवश्यक आहे.Ration Card E-kyc Aadhaar Card Seeding

राष्ट्रीय अन्न सुरक्षा कायद्यांतर्गत रेशन कार्डमध्ये नमूद केलेल्या प्रत्येक सदस्यासाठी आधार सीडिंग (ई-केवायसी) करणे आता बंधनकारक करण्यात आले आहे. आधार सीडिंगशिवाय शिधापत्रिकेत समाविष्ट असलेल्या संबंधित सदस्याचे नाव कार्डमधून काढून टाकले जाऊ शकते.

👇👇येथे क्लिक करा 👇👇

पीएम किसान सन्मान निधी योजनेचा ₹2000 चा नवीन हप्ता जारी, पैसे आले आहेत की नाही ते येथून तपासा

आम्ही तुम्हाला सांगतो की आधार सीडिंगची अंतिम तारीख ३० जून  निश्चित करण्यात आली आहे. त्यापूर्वी आधार सीडिंग करून घेणे आवश्यक आहे.

जिल्हा पुरवठा अधिकाऱ्यांनी माहिती दिली Ration Card E-kyc Aadhaar Card Seeding

जिल्हा पुरवठा अधिकारी प्रवीणकुमार सिन्हा म्हणाले की, शिधापत्रिकेवरील प्रत्येक सदस्यासाठी आधार सीडिंग अनिवार्य झाल्यानंतर लाभार्थी कुटुंबांच्या शिधापत्रिकांमधून आधार सीडिंग नसलेल्या सदस्यांची नावे वगळण्याचे बंधन भविष्यात असेल.

अशा परिस्थितीत कार्डधारकांनी सार्वजनिक वितरण व्यवस्थेच्या संबंधित दुकानात जाऊन ३० जूनपर्यंत आपल्या कुटुंबातील सर्व सदस्यांचे आधार सीडिंग व पडताळणी करून घ्यावी, जेणेकरून भविष्यात धान्य मिळण्यास कोणतीही अडचण येऊ नये, असे आवाहन त्यांनी केले आहे.

लाभार्थ्यांना कोणत्याही प्रकारची अडचण आल्यास ते संबंधित गट पुरवठा अधिकारी, उपविभागीय अधिकारी किंवा जिल्हा पुरवठा अधिकारी यांच्याशी संपर्क साधू शकतात, असे त्यांनी सांगितले.

हे देखील वाचा👇👇👇

PM किसान चा 19 वा हफ्ता खात्यात जमा ,20 वा हफ्ता होणार या तारखेला जमा…!

Leave a Comment