irrigation pipeline : सिंचन पाइपलाइनसाठी अर्ज करण्याची शेवटची संधी, मिळणार 18,000 रुपयांचे अनुदान

irrigation pipeline:सिंचन पाइपलाइनसाठी अर्ज करण्याची शेवटची संधी, मिळणार 18,000 रुपयांचे अनुदान

खरीप पिकांचा पेरणीचा हंगाम जवळ आला आहे. अशा परिस्थितीत शेतकऱ्यांना खरीप पिकांच्या सिंचनात कोणतीही अडचण येऊ नये, यासाठी त्यांना सिंचन पाइपलाइनवर अनुदानाचा लाभ देण्यात येत आहे. विशेष म्हणजे सिंचन पाइपलाइनसाठी राज्य सरकारकडून ६० टक्के अनुदान दिले जात आहे. ज्या शेतकऱ्यांना सरकारी अनुदानावर त्यांच्या शेतात सिंचनाची पाइपलाइन टाकायची आहे ते त्यासाठी अर्ज करू शकतात.irrigation pipeline

सिंचन पाईपलाईनवर किती अनुदान मिळणार?(How much subsidy will be given on irrigation pipeline)

राज्य सरकारच्या वतीने, अल्प व अत्यल्प भूधारक शेतकऱ्यांना सिंचन पाईपलाईनवर युनिट खर्चाच्या ६० टक्के किंवा कमाल रु. १८,००० यापैकी जे कमी असेल ते अनुदान दिले जाईल. तर इतर शेतकऱ्यांना युनिट खर्चाच्या 50 टक्के किंवा कमाल 15,000 रुपये यापैकी जे कमी असेल ते अनुदान दिले जाईल. योजनेअंतर्गत मिळणारे अनुदान थेट संबंधित शेतकऱ्याच्या बँक खात्यात जमा केले जाईल.

सिंचन पाईपलाईनवर कोणत्या शेतकऱ्यांना अनुदान मिळेल?(Which farmers will get subsidy on irrigation pipeline)

सिंचन पाईपलाईनवर अनुदान मिळण्यासाठी शेतकऱ्याकडे स्वत:च्या नावावर शेतीयोग्य जमीन असणे आवश्यक आहे. यासोबतच, शेतकऱ्याकडे विहिरीवर इलेक्ट्रिक/डिझेल/ट्रॅक्टरवर चालणारा पंप असावा.
तर समलती विहिरीवर सर्व गाळेधारकांनी वेगवेगळ्या पाइपलाइनवर अनुदानाची मागणी केल्यास वेगवेगळे अनुदान दिले जाईल, परंतु जमिनीची मालकी वेगळी असावी. सर्व शेतकऱ्यांना समान जलस्रोतापासून दूर पाइपलाइन नेण्यासाठी स्वतंत्र अनुदान दिले जाईल.

👇👇येथे क्लिक करा👇👇

सर्व महिलांना मोफत शिलाई मशीन मिळत आहे, येथून फॉर्म भरा

सिंचन पाइन लाइनसाठी अर्ज करण्यासाठी कोणती कागदपत्रे आवश्यक असतील?(What documents will be required to apply for irrigation pine line)

सिंचन पाइपलाइनसाठी अर्ज करताना शेतकऱ्यांना काही कागदपत्रांची आवश्यकता असेल, ती कागदपत्रे पुढीलप्रमाणे आहेत-

अर्ज करणाऱ्या शेतकऱ्याचे आधार किंवा जन आधार कार्ड.
जमाबंदीची प्रत जी सहा महिन्यांपेक्षा जुनी नाही.
शेतकऱ्याच्या बँक खात्याचा तपशील, बँकेच्या पासबुकची प्रत.
शेतकऱ्याचा मोबाईल नंबर आधारशी जोडलेला इ.

सिंचन पाइपलाइनसाठी अर्ज कोठे करावा?(Where to apply for irrigation pipeline)

जर तुम्ही राजस्थानचे शेतकरी असाल तर तुम्ही या योजनेअंतर्गत 20 जून 2024 पर्यंत सिंचन पाइपलाइनसाठी अर्ज करू शकता, कारण सध्या राजस्थान सरकार राज्यातील शेतकऱ्यांना सिंचन पाइपलाइनवर अनुदानाचा लाभ देत आहे. यासाठी राज्यातील शेतकरी राज किसान साथी पोर्टलवर ऑनलाइन अर्ज करू शकतात. याशिवाय शेतकरी त्यांच्या जवळच्या ई-मित्र केंद्रावर जाऊनही अर्ज करू शकतात. अर्जदार शेतकऱ्याला फक्त ऑनलाइन अर्ज भरल्याची पावती मिळेल.

Leave a Comment