मोदी सरकार कडून PM Scholarship yojna ची घोषणा, या विद्यार्थ्यांना 20 हजार स्कॉलरशिप मिळणार

मोदी सरकार कडून PM Scholarship yojna ची घोषणा, या विद्यार्थ्यांना 20 हजार स्कॉलरशिप मिळणार

वास्तविक, भारत सरकारकडून अशा अनेक योजना राबवल्या जात आहेत ज्यांचा थेट फायदा देशातील नागरिकांना होतो. पण आज आम्ही अशाच एका योजनेबद्दल सांगणार आहोत, या योजनेअंतर्गत विद्यार्थ्यांना सरकारकडून लाभ मिळणार आहेत.PM Scholarship yojna

आज आम्ही तुम्हाला PM शिष्यवृत्ती योजनेबद्दल सांगणार आहोत जे विद्यार्थी अभ्यासात प्रगत आहेत परंतु आर्थिकदृष्ट्या कमकुवत असल्यामुळे अशा विद्यार्थ्यांना या योजनेअंतर्गत वार्षिक 20,000 रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाते. ही रक्कम सरकार विद्यार्थ्यांना त्यांच्या अभ्यासासाठी देते.

जर तुम्हाला या योजनेचा लाभ घ्यायचा असेल तर त्यासाठी तुम्हाला ऑनलाइन अर्ज करावा लागेल. देशाच्या कोणत्याही कानाकोपऱ्यातील विद्यार्थी या योजनेसाठी अर्ज करू शकतात कारण ही योजना केंद्र सरकारद्वारे चालवली जात आहे. चला या योजनेबद्दल सविस्तर माहिती द्या.

👇👇येथे क्लिक करा👇👇

ज्या शेतकर्‍यांच्या खात्यात PM Kisan योजनेचे पैसे जमा झाले नाही त्यांनी करा हे काम

पीएम शिष्यवृत्ती योजनेसाठी(PM Scholarship yojna) अर्ज शुल्क

या योजनेसाठी तुम्हाला कोणतेही अर्ज शुल्क भरावे लागणार नाही, अर्ज विनामूल्य असेल.

पंतप्रधान शिष्यवृत्ती योजना पात्रता

या योजनेचा लाभ घ्यायचा असेल तर विहित पात्रता असणे आवश्यक आहे. जसे विद्यार्थी मूळचा भारतीय असावा आणि त्याच्या कुटुंबाचे वार्षिक उत्पन्न 2 लाख रुपयांपेक्षा कमी असावे.

कुटुंबातील कोणताही सदस्य सरकारी नोकरीत नसावा. विद्यार्थ्याला मागील वर्गात किमान ६०% गुण असावेत. विद्यार्थ्यांना सरकारी शाळा किंवा महाविद्यालयात प्रवेश दिला जाईल. ही पात्रता पूर्ण झाल्यास तुम्ही अर्ज करू शकता.

पीएम शिष्यवृत्ती योजनेचे फायदे

या योजनेचा मुख्य फायदा असा आहे की जे विद्यार्थी अभ्यासात प्रवीण आहेत परंतु आर्थिक दुर्बलतेमुळे अभ्यास करू शकत नाहीत. त्यामुळे अशा विद्यार्थ्यांना अभ्यासात मदत मिळते आणि असे विद्यार्थी आपले करिअर घडवू शकतात.

👇👇येथे क्लिक करा👇👇

ई-श्रम कार्ड धारकांना दरमहा ₹ 2000 ते ₹ 5000 मिळतात संपूर्ण बातमी येथे पहा.

पीएम शिष्यवृत्ती योजनेसाठी (PM Scholarship yojna)आवश्यक कागदपत्रे

आधार कार्ड, पॅन कार्ड, मतदार ओळखपत्र, जातीचा दाखला, रहिवासी प्रमाणपत्र, उत्पन्नाचा दाखला, वयाचा दाखला, मागची की तपशील, मार्कशीट, पासपोर्ट आकार फोटो, मोबाईल नंबर, ईमेल आयडी.

पीएम शिष्यवृत्ती योजनेसाठी अर्ज कसा करावा

आम्ही तुम्हाला आधीच सांगितले आहे की या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी तुम्हाला ऑनलाइन अर्ज करावा लागेल. ऑनलाइन अर्ज करण्यासाठी, सर्वप्रथम तुम्हाला सरकारच्या या योजनेशी संबंधित अधिकृत वेबसाइटवर जावे लागेल.

आता मुख्यपृष्ठावरील “शिष्यवृत्ती” पर्यायावर क्लिक करा आणि नंतर “आता अर्ज करा” पर्यायावर क्लिक करा. हे केल्यानंतर, “PM शिष्यवृत्ती योजना अर्ज फॉर्म” या लिंकवर क्लिक करा. आता एक फॉर्म उघडेल जो काळजीपूर्वक भरावा लागेल. यानंतर, तुम्हाला आवश्यक कागदपत्रे अपलोड करावी लागतील आणि शेवटी सबमिट पर्यायावर क्लिक करा.

अशा प्रकारे पीएम शिष्यवृत्ती योजनेसाठी तुमचा अर्ज स्वीकारला जाईल.

👇👇येथे क्लिक करा👇👇

सेविंग अकाउंट मध्ये आता फक्त एवढेच पैसे ठेवता येणार पहा काय आहे RBI चा नवीन नियम…

Leave a Comment