Railway Recruitment : रेल्वे मध्ये 1 लाख पदासाठी होणार भरती, 10 वी पास तरुणांना मोठी संधी

Railway Recruitment : रेल्वे मध्ये 1 लाख पदासाठी होणार भरती, 10 वी पास तरुणांना मोठी संधी.

देशातील सर्व 10वी पास तरुणांसाठी एक खास महत्वाची बातमी घेऊन आलो आहोत , सर्व 10वी पास तरुणांसाठी रेल्वे मध्ये भरतीची संधी मिळणार आहे लवकरच सरकार रेल्वेच्या वी विविध Railway Recruitment जागांसाठी भारती होणार आहे .

भारतीय रेल्वे मध्ये एकूण मिळून 2 लाख 40 हजार जागा रिक्त आहेत त्यातील 1 लाख जागा भरण्याचा निर्णय घेण्यात आलेला आहे , या मध्ये रेल्वे ग्रुप डी व प्यारा मेडिकल साथी जागा भरण्यात येणार आहेत तुम्हीला ही  रेल्वे मध्ये जॉब करण्याची इच्छा असेल तर ही पोस्ट पूर्ण वाचा

रेल्वे गट ड भरतीची अधिसूचना काही महिन्यांपूर्वी प्रसिद्ध होण्याची शक्यता होती, परंतु लोकसभा निवडणुकीच्या आचारसंहितेमुळे अधिसूचना प्रसिद्ध झाली नाही. आता आचारसंहिता संपल्यानंतर रेल्वे ग्रुप डी भरतीची अधिसूचना जारी करण्याची मागणी जोर धरू लागली आहे.

👇👇येथे क्लिक करा👇👇

शेतकर्‍यांसाठी खुशखबर , सरकार कडून शेतकर्‍यांचे सर्व कर्ज माफ.

रेल्वे असिस्टंट लोको पायलट भरतीमधील पदांची संख्याही तीन वेळा वाढवण्यात आली आहे. यापूर्वी RRB ALP मध्ये 5696 पदांवर भरती होणार होती, मात्र आता पदांची संख्या 18799 करण्यात आली आहे. त्यामुळे तंत्रज्ञ पदांच्या भरतीतील पदांची संख्याही वाढू शकते.

नवीन भरतीसाठी, रेल्वेने रिक्त पदांच्या संख्येचा अंदाज घेण्यासाठी 2025 पर्यंत सर्व विभागांकडून तपशील मागवले आहेत. अशा स्थितीत रेल्वे गट ड च्या १ लाख पदांवर भरती होण्याची शक्यता आहे. ही भरती ऑक्टोबर महिन्यात होऊ शकते.

मिळालेल्या माहितीनुसार, रेल्वेत तंत्रज्ञांच्या पदांमध्ये मोठी वाढ होणार आहे. सध्या 9144 पदांसाठी तंत्रज्ञ भरती करण्यात आली असून ती 30 हजारांपर्यंत वाढू शकते.

एक लाख पदासाठी होणार भारती ?Railway Recruitment

रेल्वेमध्ये पॅरा मेडिकलच्या रिक्त पदांवरही लवकरच भरती केली जाणार आहे. यापूर्वी ही भरती कंत्राटी पद्धतीने करण्याचे नियोजन केले जात होते, परंतु मान्यताप्राप्त संघटनांच्या दबावाखाली रेल्वे आता पॅरा मेडिकलच्या 5000 हून अधिक पदांवर कायमस्वरूपी भरती करणार आहे.

👇👇येथे क्लिक करा👇👇

दहावी पास विद्यार्थ्याकरिता महावितरण मध्ये मेगा भरती! असा करा अर्ज…

तुम्हालाही रेल्वेतील १ लाखाहून अधिक पदांसाठी ग्रुप डी भरतीमध्ये निवड करायची असेल, तर आतापासूनच परीक्षेची तयारी सुरू करा, कारण लवकरच ग्रुप डीच्या भरतीची अधिसूचना जारी केली जाईल, आणि त्यानंतर परीक्षा घेतली जाईल. .

तुम्हाला सरकारी नोकरी आणि शिक्षणाशी संबंधित बातम्या तुमच्या मोबाईलवर मिळवायच्या असतील, तर आमच्या व्हॉट्सॲप ग्रुपमध्ये नक्की सामील व्हा, इथे तुम्हाला फक्त एका क्लिकवर सर्व आवश्यक माहिती मिळेल. व्हॉट्सॲप ग्रुपमध्ये सामील होण्याचे बटण वर दिले आहे.Railway Recruitment

Leave a Comment