Solar Pump Yojna Apply : सोलार पम्प योजनेसाठी अर्ज करणे सुरू, शेतकर्‍याने या योजनेचा लाभ घ्यावा.

Solar Pump Yojna Apply : सोलार पम्प योजनेसाठी अर्ज करणे सुरू, शेतकर्‍याने या योजनेचा लाभ घ्यावा.

भारत सरकारने शेतकऱ्यांसाठी अनेक योजना सुरू केल्या आहेत, त्यापैकी एक पीएम-कुसुम सौर पंप योजना आहे. सरकारने आता कुसुम सौर पंप योजना फेज II साठी अर्ज जारी केला आहे. ही योजना शेतकऱ्यांना सौर पंप बसवण्यास मदत करते ज्यामुळे वीज बिल कमी होते आणि सिंचनासाठी मोफत वीज मिळते. सौर पंप हे पर्यावरणपूरक आहेत आणि जीवाश्म इंधनावरील अवलंबित्व कमी करतात.Solar Pump Yojna Apply

भारत हा कृषिप्रधान देश आहे, बरेच शेतकरी अजूनही सिंचनासाठी ग्रीड आणि जीवाश्म इंधनावर चालणारे पाणी पंप वापरतात. या पंपांमुळे शेतकऱ्यांवर आर्थिक बोजा तर पडतोच शिवाय पर्यावरणाचीही मोठी हानी होते. या समस्येला तोंड देण्यासाठी सरकार शेतकऱ्यांना अनुदान देऊन सौर जलपंप बसवण्यासाठी प्रोत्साहन देत आहे. पीएम-कुसुम सौर पंप योजना फेज II साठी अर्ज करून शेतकरी या अनुदानांचा लाभ घेऊ शकतात.

Solar Pump Yojna Apply 2024

शेतकऱ्यांना सौरऊर्जेद्वारे स्थिर वीज पुरवठा मिळतो, ज्यामुळे सौर पंप सतत चालू राहतात. सौर पंप भूगर्भातील पाण्याचा वापर आणि कार्बन फूटप्रिंट कमी करतात ज्यामुळे स्वच्छ आणि सुरक्षित वातावरणात योगदान होते कारण ते कोणतेही प्रदूषण करत नाहीत.

👇👇येथे क्लिक करा 👇👇

 राज्यातील ग्रामपंचायत मधील रिक्त पदे लवकरच भरण्यात येणार, 12वी पास उत्तीर्ण तरुणांना नोकरीची संधी.

सौर जलपंप ग्रीड विजेवरचे अवलंबित्व कमी करून वीज बिलात लक्षणीय घट करतात. अतिरिक्त ऊर्जा ग्रीडला विकून शेतकरी अतिरिक्त उत्पन्न मिळवू शकतात. यासाठी सोलर सिस्टीमला ग्रीडशी जोडणे आणि जवळच्या DISCOM (वितरण कंपनी) शी संपर्क करणे आवश्यक आहे.

3HP सोलर वॉटर पंप सिस्टीमचे घटक आणि कागदपत्रे

नवीन PM-KUSUM योजनेंतर्गत Solar Pump Yojna Apply सोलर वॉटर पंप बसवण्यासाठी आणि वापरण्यासाठी काही घटक आवश्यक आहेत. 3HP सोलर वॉटर पंप सिस्टीममध्ये सोलर पॅनेल, सोलर पंप, सोलर इन्व्हर्टर, केबल्स आणि ऍक्सेसरीज आणि माउंटिंग स्ट्रक्चर यांचा समावेश होतो.

कुसुम सौर पंप योजना फेज II साठी अर्ज करण्यासाठी, तुम्हाला आधार कार्ड, रेशन कार्ड, नोंदणी फॉर्म, अधिकृतता फॉर्म, बँक खाते तपशील, चार्टर्ड अकाउंटंटने दिलेले नेट वर्थ सर्टिफिकेट, जमिनीच्या रेकॉर्डची प्रत, पासपोर्ट आकाराचे छायाचित्र, मोबाइल नंबर यासारखी कागदपत्रे आवश्यक आहेत. .

पीएम-कुसुम सौर पंप योजना फेज II साठी अर्ज कसा करावा?

सर्वप्रथम कुसुम योजनेच्या अधिकृत वेबसाइटवर जा. यानंतर, होमपेजवर, “प्रोग्राम्स” पर्यायावर क्लिक करा. यानंतर, ड्रॉप-डाउन मेनूमधून, “सौर ऊर्जा कार्यक्रम” पर्याय निवडा. त्यानंतर नवीन पृष्ठावर, “कुसुम योजना” पर्यायावर क्लिक करा. नोंदणी फॉर्म योग्यरित्या भरा आणि “नोंदणी” पर्यायावर क्लिक करा. नोंदणी प्रक्रिया पूर्ण केल्यानंतर, तुमच्या अर्जाचे पुनरावलोकन केले जाईल. तुमच्या कागदपत्रांची पडताळणी केल्यानंतर, तुम्हाला अनुदानासह योजनेअंतर्गत सौर पंप बसवण्याची परवानगी दिली जाईल.

👇👇येथे नक्की क्लिक करा👇👇

NEET-PG प्रवेश परीक्षा पुढे ढकलली, परीक्षा उद्या होणार होती, NBE लवकरच नवीन तारीख जाहीर करेल.

Leave a Comment