PM Vishwakarma Toolkit E Voucher : प्रधानमंत्री विश्वकर्मा योजनेअंतर्गत कामगारांना मोफत टूलकिट॰

PM Vishwakarma Toolkit E Voucher : भारत सरकारद्वारे चालवल्या जाणाऱ्या प्रधानमंत्री विश्वकर्मा योजनेअंतर्गत प्रदान केले जातात. तुम्ही देखील कोणत्याही विश्वकर्मा समुदायाशी संबंधित असाल, तर तुम्ही पीएम विश्वकर्मा योजनेअंतर्गत टूलकिट ई-व्हाउचर देखील मिळवू शकता.

भारत सरकार देशातील 18 श्रेणींमध्ये काम करणाऱ्या पारंपारिक कारागीर आणि कारागिरांना मोफत टूलकिट ई-व्हाउचर प्रदान करत आहे, ज्याद्वारे त्या कारागीर आणि कारागिरांना त्यांचे संबंधित काम करणे सोपे होईल आणि त्यांची आर्थिक स्थिती सुधारू शकेल आणि त्यांचा विकास होऊ शकेल. .

तुम्हाला टूलकिट ई-व्हाउचर कसे मिळवायचे हे जाणून घ्यायचे असेल, तर त्याची संपूर्ण माहिती जाणून घेण्यासाठी, तुम्ही या लेखाशी शेवटपर्यंत जोडलेले राहणे आवश्यक आहे जेणेकरून तुम्हाला टूलकिट ई- मिळवण्याविषयी सर्व माहिती मिळू शकेल. व्हाउचर

👇👇येथे क्लिक करा👇👇

बांधकाम कामगार योजनेचे ऑनलाइन फॉर्म भरणे सुरू झाले, सर्व कामगारांनी अर्ज करा.

 

PM Vishwakarma Toolkit E Voucher

पीएम विश्वकर्मा टूलकिट ई-व्हाउचर मिळविण्यासाठी, देशातील विश्वकर्मा समुदायातील कारागीर आणि कारागीरांनी संबंधित योजनेसाठी नोंदणी करावी, त्यानंतर तुम्हाला टूलकिट ई-व्हाउचर मिळू शकेल. याशिवाय, आम्ही तुम्हाला सांगतो की टूल किट ई-व्हाउचर फक्त पात्र व्यक्तींनाच उपलब्ध करून दिले जातील.

जर तुम्ही PM विश्वकर्मा योजनेसाठी नोंदणी केली आणि तुम्ही पात्र ठरलात, तर तुम्हाला प्रशिक्षित केले जाईल आणि तुम्हाला त्याचे प्रमाणपत्र दिले जाईल आणि त्यानंतर तुम्हाला संबंधित टूल किट खरेदी करण्यासाठी बँक खात्यांद्वारे ₹ 15000 ची रक्कम देखील दिली जाईल ते सहज मिळवण्यासाठी.

👇👇येथे क्लिक करा👇👇

 महिलांना शिलाई मशीन खरेदी साथी 15 हजार रु दिले जाणार

PM Vishwakarma Toolkit E Voucher चे उद्दिष्ट

ही योजना पंतप्रधान श्री नरेंद्र मोदी यांनी जारी केली आहे आणि देशातील पारंपारिक कारागीर आणि कारागीरांना आर्थिक विकास मिळवून देण्यासाठी आणि त्यांना त्यांच्या कौशल्यांचा वापर करण्यास सक्षम करण्याच्या उद्देशाने सूक्ष्म, लघु आणि मध्यम उद्योग मंत्रालयाच्या नेतृत्वाखाली ही योजना सुरू आहे. नवीन तंत्रज्ञानाशी जोडण्यासाठी मोफत टूलकिट प्रदान केल्या जात आहेत.

पीएम विश्वकर्मा टूलकिट ई-व्हाउचरसाठी पात्रता

तुम्हा सर्वांच्या माहितीसाठी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की, पंतप्रधान विश्वकर्मा योजनेअंतर्गत, या योजनेचा अर्ज पूर्ण केलेल्या व्यक्तींना टूलकिट उपलब्ध करून दिले जाईल आणि ते येथे नमूद केलेल्या खालील श्रेणीतील असतील, या श्रेणी खालीलप्रमाणे आहेत. जसे कुलूप, हार, मोची, लोहार, सोनार, कुंभार, सुतार, मच्छीमार इ.

👇👇येथे क्लिक करा👇👇

भारत विरुद्ध ऑस्ट्रेलिया सामना जर पावसामुळे रद्द करण्यात आला तर कोणत्या संघाला त्याचा फायदा होईल? जाणून घ्या

 विश्वकर्मा टूलकिट ई व्हाउचरचे फायदे

पीएम विश्वकर्मा योजनेंतर्गत, विश्वकर्मा समाजातील सर्व कारागीर आणि पारंपारिक कारागिरांना टूलकिट ई-व्हाउचर प्रदान केले जातील, ज्याद्वारे ते त्यांचे उत्पन्न वाढवू शकतील आणि स्वावलंबनाबद्दल जागरूक होतील. आम्ही तुम्हाला सांगतो की PM विश्वकर्मा टूलकिट ई-व्हाउचर सर्व लाभार्थ्यांना उत्पन्नाचा स्रोत प्रदान करते आणि हे टूलकिट खरेदी करण्यासाठी सर्व लाभार्थ्यांना ₹ 15000 ची रक्कम प्रदान केली जाईल.

पीएम विश्वकर्मा टूलकिट ई-व्हाउचरसाठी आवश्यक कागदपत्रे

  • उत्पन्न प्रमाणपत्र
  • ओळखपत्र
  • मोबाईल नंबर
  • बँक पासबुक
  • पत्त्याचा पुरावा
  • जात प्रमाणपत्र
  • आधार कार्ड
  • पासपोर्ट आकाराचा फोटो
  • ईमेल आयडी इ.

 विश्वकर्मा टूलकिट ई-व्हाउचरसाठी अर्ज कसा करावा?

टूल किट ई-व्हाउचर मिळविण्यासाठी, पीएम विश्वकर्मा यांच्या अधिकृत वेबसाइटवर जा.
यानंतर तुम्हाला त्याच्या होम पेजवरून लॉगिन पर्यायावर क्लिक करावे लागेल.
आता “अर्जदार/लाभार्थी लॉगिन” या पर्यायावर क्लिक करा.
यानंतर एक नवीन पेज उघडेल ज्यामध्ये तुम्हाला तुमचा मोबाईल नंबर आणि कॅप्चा कोड टाकावा लागेल.
त्यानंतर ॲप्लिकेशन ओपन करण्यासाठी लॉगिन पर्यायावर क्लिक करा.
या अर्जात आवश्यक माहिती प्रविष्ट करा आणि आवश्यक कागदपत्रे डाउनलोड करा.
यानंतर तुम्हाला खाली दाखवलेल्या सबमिट बटणावर क्लिक करावे लागेल.
अशा प्रकारे तुमचा अर्ज पूर्ण होईल आणि त्यानंतर तुम्ही तुमच्या अर्जाची सुरक्षित प्रिंट आउट घेऊ शकता.

Leave a Comment