Anganwadi Free Tablet & Mobile Yojana : या राज्यातील अंगणवाडी सेविकांना मिळणार मोफत मोबाइल फोन व टॅब्लेट

Anganwadi Free Tablet & Mobile Yojana : राज्यातील अंगणवाडी सेविकांना हायटेक बनवण्यासाठी, आरोग्य आणि इतर कामांवर ऑनलाइन देखरेख करण्यासाठी राजस्थान सरकार राज्यभरातील ५० हजाराहून अधिक अंगणवाडी सेविकांना मोफत टॅबलेट आणि स्मार्टफोनचे वाटप करणार आहे.

शुक्रवारी मुख्य सचिवांच्या अध्यक्षतेखाली शासकीय सचिवालयात महिला व बालविकास विभागाची आढावा बैठक आयोजित करण्यात आली होती. या बैठकीत अंगणवाडी केंद्रात काम करणाऱ्या महिला कर्मचाऱ्यांना स्मार्टफोन किंवा टॅबलेट दिले जातील, जेणेकरून ऑनलाइन देखरेख करता येईल, असा निर्णय घेण्यात आला.

👇👇येथे क्लिक करा👇👇

ग्रामीण बँक मध्ये लिपिक व कर्मचारी पदाच्या जागांसाठी मोठी भारती.

तसेच प्रत्येक अंगणवाडी केंद्राने एक व्हॉट्सॲप ग्रुप तयार केला असून त्यामध्ये मुलांचे पालक जोडले जातील. अंगणवाडीत येणाऱ्या मुलांचा तपशीलवार डेटा तयार केला जाईल, ज्यामध्ये आरोग्याच्या नोंदी आणि पालकांचा तपशील असेल.

Anganwadi Free Tablet & Mobile Yojana

राजस्थान सरकारच्या अंगणवाडी कर्मचाऱ्यांना मोफत टॅब्लेट आणि मोबाईल फोनचे वितरण करण्याची योजना अंगणवाडी कार्यक्रमांच्या कामकाजाचा आणि क्रियाकलापांचा मागोवा ठेवण्यासाठी एक चांगली ऑनलाइन देखरेख प्रणाली स्थापित करण्याच्या उद्देशाने सुरू करण्यात आली आहे.

डिजिटल साधने प्रदान करून, हा उपक्रम ऑनलाइन देखरेख मजबूत करेल, मुलांच्या विकासावरील डेटा संकलन सुधारेल आणि पालकांना व्हॉट्सॲप ग्रुप्सद्वारे मुलांच्या आरोग्य, पोषण आणि शिक्षणाविषयी जागरूक करेल आणि त्यांना आवश्यक सहाय्य प्रदान करेल. ही योजना अंगणवाडी सेविकांसाठी डेटा संकलन, अहवाल आणि इतर कामे सुलभ करेल.

राजस्थान अंगणवाडी मोफत टॅबलेट आणि मोबाईल योजनेचे लाभार्थी

👇👇येथे क्लिक करा👇👇

 गरोदर महिलांना व 6 वर्ष पर्यंतच्या मुलांना शाषण 1500 रु महिना देत आहे. असा करा अर्ज.

या योजनेचा लाभ राजस्थानमधील 50,000 हून अधिक अंगणवाडी सेविकांना मिळणार आहे. ज्यामध्ये सर्व अंगणवाडी सेविकांना मुलांचा डेटा, जसे की उपस्थिती, आरोग्य तपशील आणि पोषणविषयक माहितीच्या नोंदी ठेवण्यासाठी मोफत टॅब्लेट आणि स्मार्टफोन दिले जातील.

 अंगणवाडी मोफत टॅबलेट आणि मोबाईल योजना अर्ज प्रक्रिया

राजस्थान अंगणवाडी मोफत टॅबलेट आणि मोबाईल योजनेसाठी स्वतंत्रपणे अर्ज करण्याची गरज नाही. राज्य शिक्षण विभाग पात्र अंगणवाडी सेविकांची यादी तयार करेल. ही यादी विभागाच्या संकेतस्थळावर आणि अंगणवाडी कार्यालयांवर उपलब्ध असेल.

राजस्थान अंगणवाडी मोफत टॅबलेट आणि मोबाईल वाटप

अंगणवाडी सेविकांना वैयक्तिक अर्ज करण्याची गरज नाही. शिक्षण विभाग पात्र लाभार्थ्यांची यादी तयार करेल, जी त्यांच्या वेबसाइटवर आणि अंगणवाडी केंद्रांवर उपलब्ध असेल.

👇👇येथे क्लिक करा👇👇

फक्त २ मिनिटांत तुमचे पॅन कार्ड रिप्रिंट करा, संपूर्ण प्रक्रिया येथे पहा..

यादी अंतिम झाल्यानंतर, विभाग एक वितरण समारंभ आयोजित करेल जेथे पात्र कामगारांना त्यांचे टॅबलेट किंवा मोबाईल फोन मिळतील. या वाटप कार्यक्रमांचे ठिकाण आणि वेळापत्रकाची माहिती अंगणवाडी कार्यालये आणि प्रसारमाध्यमांमधून दिली जाईल.Anganwadi Free Tablet & Mobile Yojana

Leave a Comment