E Shram Card List :- ई-श्रम कार्ड धारकांच्या बँक खात्यात पैसे जमा होण्यास सुरवात.तुमचे खाते तपासा

E Shram Card List : केंद्र सरकारने देशातील असंघटित क्षेत्रातील कामगारांच्या हिताचे रक्षण करण्यासाठी ‘ई-श्रम’ नावाची नवीन योजना सुरू केली आहे. या योजनेंतर्गत, प्रत्येक मजुराला ‘ई-श्रम कार्ड’ नावाचा १२ अंकी विशिष्ट ओळख क्रमांक दिला जाईल. या कार्डच्या माध्यमातून कामगारांना विविध शासकीय योजनांचा लाभ मिळू शकणार आहे.

ई-श्रम कार्डचे फायदे

ई-श्रम कार्ड योजनेंतर्गत मजुरांना अनेक सुविधा पुरविल्या जातील. यापैकी प्रमुख आहेत – दरमहा ₹ 1000 ची आर्थिक मदत, ₹ 2 लाखांचे आरोग्य विमा संरक्षण, केंद्र आणि राज्य सरकारद्वारे चालवल्या जाणाऱ्या विविध कल्याणकारी योजनांचे लाभ, गर्भवती महिलांसाठी विशेष सुविधा इ. या सुविधांमुळे असंघटित क्षेत्रातील कामगारांची आर्थिक स्थिती सुधारेल.

👇👇येथे क्लिक करा👇👇

 बांधकाम कामगार योजनेचे ऑनलाइन फॉर्म भरणे सुरू झाले, सर्व कामगारांनी अर्ज करा.

ई-श्रम कार्डसाठी आवश्यक कागदपत्रे

ई-श्रम कार्ड बनवण्यासाठी कामगारांना काही महत्त्वाच्या कागदपत्रांची आवश्यकता असेल. यामध्ये – आधार कार्ड, पॅन कार्ड, बँक पासबुक, पासपोर्ट साइज फोटो आणि मोबाईल नंबर यांचा समावेश आहे.

ही कागदपत्रे सरकारला कामगारांची ओळख आणि संपर्क माहिती प्रदान करण्यात मदत करतील.

E Shram Card List

ज्यांनी आधीच ई-श्रम कार्ड बनवले आहे ते सरकारच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट देऊन लाभार्थी यादीत त्यांचे नाव तपासू शकतात. यासाठी त्यांना वेबसाइटवरील ‘लाभार्थी यादी’ या पर्यायावर क्लिक करावे लागेल. त्यानंतर तुमचे राज्य, जिल्हा आणि गाव निवडा आणि तुमचा नोंदणी क्रमांक किंवा मोबाईल क्रमांक टाका. जर तुमचे नाव यादीत असेल तर तुम्हाला योजनेचा लाभ मिळू शकतो.

👇👇येथे क्लिक करा👇👇

 महिलांना शिलाई मशीन खरेदी साथी 15 हजार रु दिले जाणार

ऑनलाइन अर्ज प्रक्रिया

ज्यांनी अद्याप ई-श्रम कार्ड बनवलेले नाही ते सरकारच्या अधिकृत वेबसाइटवर जाऊन ‘ऑनलाइन अर्ज करा’ पर्याय निवडू शकतात. अर्जामध्ये तुमचा तपशील भरा आणि मोबाईल नंबरवर मिळालेल्या OTP द्वारे पडताळणी करा. यशस्वीरित्या अर्ज केल्यानंतर, तुम्हाला एक पावती मिळेल.

असंघटित क्षेत्रातील कामगारांसाठी ई-श्रम कार्ड योजना ही एक महत्त्वाची पायरी आहे. त्यामुळे त्यांची आर्थिक व सामाजिक स्थिती सुधारेल. या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी मजूर आवश्यक कागदपत्रांसह ऑनलाइन अर्ज करू शकतात आणि त्यांचे नाव लाभार्थी यादीत पाहू शकतात.

सरकारने या योजनेचा व्यापक प्रचार केला पाहिजे जेणेकरून देशातील प्रत्येक मजुराला याचा लाभ घेता येईल.

👇👇येथे क्लिक करा👇👇

अमर्यादित डेटासह ब्रॉडबँड कनेक्शन, प्लॅनपासून सबस्क्रिप्शनपर्यंत सर्व तपशील जाणून घ्या.

Leave a Comment