Ayushman Bharat Helpline:आयुष्मान भारत योजना कार्ड असून देखील मोफत उपचार होत नसेल तर येथे करा तक्रार,तात्काळ मोफत सुविधा मिळणार

Ayushman Bharat Helpline :-गरीब आणि गरजू लोकांसाठी शासनाकडून अनेक प्रकारच्या योजना राबवल्या जातात. आयुष्मान भारत योजना ही अशा लोककल्याणकारी योजनांपैकी एक आहे ज्या अंतर्गत गरीब कुटुंबांना 5 लाख रुपयांपर्यंतचे मोफत उपचार दिले जातात. यासाठी लाभार्थ्यांनी आयुष्मान कार्ड (आयुष्मान भारत कार्ड 2024) बनवावे लागेल जे दाखवून गरजू लोकांना योजनेशी संबंधित मोठ्या हॉस्पिटलमध्येही मोफत उपचार मिळू शकतील. आयुष्मान भारत योजनेअंतर्गत देशभरातील अनेक मोठी रुग्णालये नोंदणीकृत आहेत.

रुग्णालयाने उपचार नाकारल्यास काय करावे

आयुष्मान कार्ड दाखवूनही अनेक रुग्णालये योजनेत मोफत उपचार देण्यास नकार देतात. अशा अनेक तक्रारी येत असतात. मात्र माहितीअभावी लोकांना रुग्णालयासमोर काहीच करावे लागत नाही. पण जर कोणतेही हॉस्पिटल आयुष्मान कार्डधारकांना मोफत उपचार देत नसेल तर तुम्ही त्याबद्दल तक्रार करू शकता.

👇👇येथे क्लिक करा👇👇

लाडली बहीण योजने अंतर्गत 21 ते 60 वर्ष असणार्‍या सर्व महिलांना महिन्याला 1500 रु मिळणार

अशा तक्रारी आल्यानंतर सरकार मनमानी कारभार करणाऱ्या रुग्णालयांविरोधात कठोर भूमिका घेते. या मनमानीविरुद्ध कारवाई करून सरकार परवाना रद्दही करू शकते.

Ayushman Bharat Helpline अशी तक्रार करा

आयुष्मान भारत योजनेत समाविष्ट असलेली रुग्णालये योजनेत समाविष्ट असलेल्या आजारांवर उपचार करण्यास कायदेशीररित्या नकार देऊ शकत नाहीत. तरीही कोणत्याही रुग्णालयाने अशी मनमानी केल्यास 14555 या टोल फ्री क्रमांकावर तक्रार करता येईल. रुग्णालयाविरोधात केलेली तक्रार खरी ठरल्यास सरकार कठोर कारवाई करून परवाना रद्द करू शकते.

याशिवाय, तुम्ही https://cgrms.pmjay.gov.in/GRMS/loginnew.htm या लिंकवरील तुमची तक्रार नोंदवा या पर्यायावर क्लिक करून तुमची तक्रार नोंदवू शकता.

ही माहिती योग्य वाटल्यास आपल्या सर्व मित्रांना नातेवाईकांना नक्की शेअर करा आणि आमच्या व्हाट्सअप्प ग्रुप ला नक्की जॉइन करा

👇👇येथे क्लिक करा👇👇

SSC MTS मार्फत होणार मेगा भरती;8323 पदाकरता 10 वी पास करु शकतात अर्ज…

Leave a Comment