Ladli Behan Yojana Maharashtra:लाडली बहीण योजने अंतर्गत 21 ते 60 वर्ष असणार्‍या सर्व महिलांना महिन्याला 1500 रु मिळणार

Ladli Behan Yojana Maharashtra :राज्यातील गरीब महिलांना आर्थिकदृष्ट्या सक्षम करण्यासाठी आणि त्यांची आर्थिक स्थिती सुधारण्यासाठी महाराष्ट्र सरकारने महाराष्ट्र लाडली बहना योजना सुरू करण्याची घोषणा केली आहे. या योजनेद्वारे राज्यातील आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल घटकातील विधवा आणि निराधार महिलांना 1500 रुपयांपर्यंतची आर्थिक मदत दिली जाणार आहे. लाडली बहीण योजना महाराष्ट्र अंतर्गत पात्र महिलांना देण्यात येणारी मदत रक्कम थेट त्यांच्या बँक खात्यात पाठवली जाईल जेणेकरून गरीब महिलांची आर्थिक स्थिती सुधारता येईल.

मध्य प्रदेशच्या लाडली बहीण योजनेच्या धर्तीवर 2024 ची सुरुवात होणार आहे. याच धर्तीवर मध्य प्रदेशात महिलांना दरमहा १२५० रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाते, त्याच धर्तीवर महाराष्ट्रातील महिलांना आकर्षित करण्यासाठी महायुती सरकारने महाराष्ट्र लाडली बहीण योजना राबविण्याची घोषणा केली आहे.

👇👇येथे क्लिक करा👇👇

रेशन कार्ड केवायसी करणे बंधनकारक , केवायसी नाही तर रेशन देखील नाही, अशी करा केवायसी पूर्ण.

एकनाथ शिंदे सरकार Ladli Behan Yojana Maharashtra राबवणार आहे

महाराष्ट्रातील आगामी विधानसभा निवडणुकीत महिला मतदारांना आकर्षित करण्यासाठी, महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे सरकार मध्य प्रदेशच्या लाडली बहीण योजनेच्या धर्तीवर महाराष्ट्र लाडली बहण योजना राबवणार आहे, ज्याची अधिकृतपणे मुख्यमंत्री माझी लाडकी बहिन योजनेने सुरुवात केली आहे. महाराष्ट्रातील महिला मतदारांना आकर्षित करण्यासाठी शिवसेनेचे आमदार प्रताप सरनाईक यांनी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांना मध्य प्रदेशच्या धर्तीवर लाडली बहना योजना महाराष्ट्र 2024 सुरू करण्याची विनंती केली.

महाराष्ट्र मुख्यमंत्री लाडली बहीण योजनेंतर्गत महिलांना मासिक 1500 रुपयांपर्यंतची आर्थिक मदत दिली जाऊ शकते आणि ही रक्कम टप्प्याटप्प्याने 3 हजार रुपये केली जाऊ शकते. या योजनेचा लाभ राज्यातील 21 ते 60 वयोगटातील गरीब आणि विधवा/निराधार महिलांना मिळणार आहे. या योजनेमुळे महिलांना आर्थिकदृष्ट्या सक्षम होण्यास मोठ्या प्रमाणात मदत होणार असून महिलांना आर्थिकदृष्ट्या स्वावलंबी बनविण्याचे महत्त्वाचे पाऊल ठरेल, असे शिवसेना आमदार म्हणाले.

लाडली बहन योजनेचे उद्दिष्ट महाराष्ट्र

मध्य प्रदेशच्या धर्तीवर महाराष्ट्र सरकारने सुरू केलेल्या लाडली बहीण योजनेचा मुख्य उद्देश राज्यातील गरीब आणि मध्यमवर्गीय महिलांना दर महिन्याला आर्थिक मदत उपलब्ध करून देणे हे आहे जेणेकरून ते आर्थिकदृष्ट्या सक्षम होऊन त्यांचे जीवन जगू शकतील. चांगला मार्ग. लाडली बहना योजना महाराष्ट्र अंतर्गत राज्यातील गरीब आणि निराधार महिलांना दरमहा 1500 रुपयांपर्यंतची आर्थिक मदत दिली जाणार आहे.

👇👇येथे क्लिक करा👇👇

SSC MTS मार्फत होणार मेगा भरती;8323 पदाकरता 10 वी पास करु शकतात अर्ज…

जेणेकरून महिला आर्थिकदृष्ट्या सक्षम होतील आणि त्यांची आर्थिक स्थिती सुधारेल. महाराष्ट्र शासनाकडून देण्यात येणारी आर्थिक मदतीची रक्कम थेट लाभार्थी महिलांच्या बँक खात्यात डीबीटीद्वारे वर्ग केली जाईल. या योजनेंतर्गत राज्यातील आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल घटकातील 21 ते 60 वयोगटातील महिलांना प्राधान्य दिले जाईल. राज्यातील महिलांना आर्थिकदृष्ट्या सक्षम बनवण्यासाठी ही योजना महत्त्वपूर्ण ठरणार आहे.

योजना कधी लागू होण्याची शक्यता आहे?

आज, 28 जून 2024, महाराष्ट्र सरकारचे उपमुख्यमंत्री श्री. अजित पनवार यांनी पावसाळी अर्थसंकल्पीय अधिवेशनात मुख्यमंत्री माझी लाडकी बहिन योजना या नावाने महाराष्ट्र लाडली बहीण योजना सुरू केली आहे. सरकार जुलै 2024 पासून माझी लाडकी बहिन योजना राबवणार आहे.

महाराष्ट्र लाडली बहना योजनेची पात्रता आणि निकष असे काही असू शकतात.

 • महाराष्ट्र लाडली बेहना योजनेचा लाभ घेण्यासाठी अर्जदार हा मूळचा महाराष्ट्र राज्यातील असणे आवश्यक आहे.
 • अर्जदार महिला असणे आवश्यक आहे.
 • महिलांचे वय 21 ते 60 वर्षे दरम्यान असावे.
 • महाराष्ट्रातील गरीब आणि आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल घटकातील निराधार/विधवा महिलांना प्राधान्य दिले जाईल.
 • अर्जदाराचे कौटुंबिक वार्षिक उत्पन्न 2.5 लाख रुपयांपेक्षा जास्त नसावे.
 • महिलेच्या कुटुंबातील कोणताही सदस्य सरकारी नोकरीत किंवा आयकरदाता नसावा.
 • महिलेचे बँक खाते आधार कार्ड आणि मोबाईल क्रमांकाशी जोडलेले असावे.

👇👇येथे क्लिक करा👇👇

 वन्य प्राण्याने शेतकर्‍यावरती हल्ला केल्यास शेतकर्‍याला मिळणार 25 लाख रु आर्थिक मदत.

सबसिडी

लाडली बहना योजना महाराष्ट्र अंतर्गत राज्यातील गरीब, निराधार आणि विधवा महिलांना दरमहा आर्थिक मदत दिली जाईल. राज्यातील गरीब आणि आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल घटकातील निराधार/विधवा महिलांना लाडली बहीण योजनेंतर्गत प्राधान्य दिले जाईल. या योजनेअंतर्गत पात्र महिलांना दरमहा 1200 ते 1500 रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाईल. जे DBT द्वारे थेट लाभार्थी महिलांच्या बँक खात्यात पाठवले जाईल. महाराष्ट्रात लाडली बहीण योजना लागू झाल्याने राज्य सरकारच्या तिजोरीवर वर्षाला 15 ते 20 हजार कोटी रुपयांचा बोजा पडणार आहे.

आवश्यक कागदपत्रे

 • आधार कार्ड
 • पत्त्याचा पुरावा
 • जात प्रमाणपत्र
 • शिधापत्रिका
 • वय प्रमाणपत्र
 • उत्पन्न प्रमाणपत्र
 • मोबाईल नंबर
 • बँक पासबुक
 • पासपोर्ट आकाराचा फोटो

निवड प्रक्रिया

महाराष्ट्र शासनाने लाडली बहीण योजना लागू करण्याची घोषणा केली आहे. जी डीबीटीद्वारे थेट लाभार्थी महिलांच्या बँक खात्यात हस्तांतरित केली जाईल. राज्यातील सुमारे 1.5 कोटी महिलांना लाभ मिळू शकतो महाराष्ट्र लाडली बेहना योजनेसाठी लाभार्थी महिलांची त्यांच्या कुटुंबाच्या आर्थिक परिस्थितीच्या आधारे निवड केली जाईल. राज्यातील पिवळे व केशरी शिधापत्रिका असलेल्या कुटुंबातील महिलांना या योजनेत प्राधान्य दिले जाणार आहे.

Ladli Behan Yojana Maharashtra अर्ज प्रक्रिया

महाराष्ट्र राज्यातील कोणतीही पात्र आणि इच्छुक महिला लाडली बहना योजना महाराष्ट्रासाठी अर्ज करू शकतात आणि लाभ मिळवू शकतात.

Leave a Comment