Robot Commits Suicide :एकावे ते नवलच, कामाच्या वाढत्या ताणामुळे रोबोट ने केली कंपनीच्या छतावरुण उडी मारून आत्महत्या.

Robot Commits Suicide :आत्महत्येशी संबंधित प्रकरणे जगभरातून समोर येत आहेत. तंत्रज्ञानाच्या या युगात असे करणाऱ्यांची संख्याही झपाट्याने वाढत आहे. देश केवळ लोकांना या समस्येला त्यांच्या स्वत: च्या मार्गाने सामोरे जाण्यासाठी सल्ला देत नाहीत. उलट त्यांच्यावर औषधोपचारही केले जातात. मात्र आता आत्महत्येचे एक प्रकरण समोर आले असून, त्यामुळे सर्वांनाच धक्का बसला आहे. अशा प्रकारची ही पहिलीच घटना असल्याचे मानले जात आहे. दक्षिण कोरियातून ही बाब समोर आली आहे. येथे एका रोबोटने आत्महत्या केल्याचे बोलले जात आहे. मध्य दक्षिण कोरियातील एका नगरपालिकेने जाहीर केले आहे की ते एका रोबोटने स्वतःला पायऱ्यांवरून खाली फेकल्याच्या प्रकरणाची चौकशी करेल.

 👇👇येथे क्लिक करा👇👇

लाडकी बहीण योजनेच्या आटी व नियमामध्ये मोठा बदल,कुटुंबातील फक्त दोनच महिलांना मिळणार लाभ..

डेली मिररच्या रिपोर्टनुसार, हा रोबोट महापालिकेच्या कामात मदत करत होता. महापालिकेच्या पथकातील एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, हा रोबोट गुमी शहरातील रहिवाशांना सुमारे वर्षभर प्रशासकीय कामात मदत करत होता. गेल्या आठवड्यात तो पायऱ्यांच्या खाली बेशुद्धावस्थेत सापडला होता. म्हणजे तो सक्रिय नव्हता. अधिका-याने सांगितले की प्रत्यक्षदर्शींनी रोबोट पडण्यापूर्वी इकडे तिकडे फिरताना पाहिले, जणू काही चुकीचे आहे. घटनेची परिस्थिती जाणून घेण्यासाठी तपास करण्यात येत असल्याचे त्यांनी सांगितले. रोबो कामामुळे तणावाखाली असल्याचेही बोलले जात आहे.

 👇👇येथे क्लिक करा👇👇

घरगुती गॅस सिलेंडर वापरकर्त्यांसाठी आनंदाची बातमी! आज पासून हा नवीन नियम लागू…

अधिकाऱ्याने पुढे सांगितले की, ‘रोबोटचे भाग गोळा करण्यात आले असून त्याची रचना करणारी कंपनी त्याचे विश्लेषण करेल.’ दुसऱ्या अधिकाऱ्याने खंत व्यक्त करताना सांगितले की, ‘हे अधिकृतपणे शहर पालिकेचा भाग होते आणि ते आमच्यापैकीच एक होते.’ कॅलिफोर्नियातील बेअर रोबोटिक्सने विकसित केलेला हा रोबोट सकाळी 9 ते संध्याकाळी 6 वाजेपर्यंत काम करायचा आणि त्याचे स्वतःचे सार्वजनिक सेवा कार्डही होते. एका मजल्यापर्यंत मर्यादित असलेल्या इतर रोबोट्सच्या विपरीत, ते लिफ्टला कॉल करू शकतात आणि मजल्यावरील वर आणि खाली जाऊ शकतात.Robot Commits Suicide

Leave a Comment