Ladki Bahin Yojana App :मुख्यमंत्री लाडकी बहीण योजनेचा फॉर्म भरण्यासाठी लागणारे अॅप व कश्या पद्धतीने अर्ज करायचा ते पहा.

Ladki Bahin Yojana App :ऑनलाइन अर्ज करण्यासाठी तुमच्या मोबाईल मधून प्लेस्टोर ओपन करा प्लेस्टोर वरती ते सर्च करा नारीशक्ती ॲप हे नारीशक्ती दूत एप्लीकेशन तुम्हाला इन्स्टॉल करायचा आहे . त्यानंतर एप्लीकेशन ओपन करा ओपन केल्यानंतर अशा पद्धतीने इंटरफेस तुम्हाला दिसेल त्यानंतर तुम्हाला खाली डाव्या साईडला स्किप चा ऑप्शन दिसेल एस कीप ऑप्शन वरती क्लिक करा स्किप केल्यानंतर इथे तुम्हाला मोबाईल नंबर विचारला जाईल तर तुम्ही कोणाचाही मोबाईल नंबर टाकू शकता काही प्रॉब्लेम नाही तुमचा जो काही मोबाईल नंबर आहे तो इथे टाका त्यानंतर टर्म्स अँड कंडिशन स्वीकारा वरती क्लिक करा मोबाईल नंबर कोणाचाही टाका लॉगिन बटणावरती क्लिक करा त्यानंतर ओटीपी येईल जो मोबाईल नंबर टाकलाय तो ओटीपी इथे टाकून वेरिफाय ओटी वरती क्लिक करा.

व्हेरिफाय केल्यानंतर इथे परमिशन द्या अलाव करा त्यानंतर तुम्हाला एक पफ ऑफ इंडिया येईल यामध्ये आपली माहिती भरण्यासाठी येथे क्लिक करा ऑप्शन दिसेल तर प्रोफाईल अपूर्ण आहे तर इथे क्लिक करा आता तुम्हाला पूर्ण नाव टाकायचा आहे तुम्ही तुमचं पूर्ण नाव इथे टाका त्यानंतर तुमचा ईमेल आयडी इथे टाका आणि त्यानंतर तुम्ही कोणत्या जिल्ह्यातून आहात तो जिल्हा तुम्ही कोणत्या तालुक्यामधून हा तुमचा इथे तालुका टाका

त्यानंतर तुम्ही कोण आहात म्हणजेच इथे तुम्हाला सामान्य महिला आहात का व्यक्ती आहात का बचत गट अध्यक्ष बचत गट सचिव बचत गट सदस्य गृहिणी अंगणवाडी सेविका मदतनीस ग्रामसेवक अधिकारी सेतू केंद्र तुमचं जे काही मोबाईल नंबर आहे तुम्ही टाकलेला आहे तर तुम्ही कोण आहात तर हे ते सिलेक्ट करा आणि अपडेट करा ऑप्शन वरती क्लिक करा जे कोणी तुमचे असेल ते तुम्ही अपडेट करून घ्या तुमची प्रोफाइल अपडेट केली की तुम्ही आता कोणाचेही फॉर्म याच्यामधून भरू शकता कोणाचाही फॉर्म भरण्यासाठी आता इथे या नारीशक्ती दूत या एप्लीकेशन वरती येते पहिला ऑप्शन आहे त्यावरती क्लिक करा आणि ते मुख्यमंत्री माझी लाडकी बहीण योजना आहे त्यावरती क्लिक करा.

संपूर्ण माहिती भरा.

मुख्यमंत्री माझी लाडकी बहीण वरती क्लिक करायला परमिशन द्या आता हा फॉर्म ओपन होईल आता ज्या महिलेचा तुम्हाला फॉर्म भरायचा आहे त्या महिलेचे इथे संपूर्ण नाव टाकायचा आहे आधार कार्ड वरती जसं असेल तसं स्पेलिंग चुकू नका त्यानंतर पतीचे किंवा वडिलांचे नाव ज्या व्यक्तीचं लग्न झालं असेल तर त्या पतीचे नाव टाका.

👇👇येथे क्लिक करा👇👇

एकावे ते नवलच, कामाच्या वाढत्या ताणामुळे रोबोट ने केली कंपनीच्या छतावरुण उडी मारून आत्महत्या.

ज्या व्यक्तीचा लग्न नसेल झाला त्या महिलेचा इथे किंवा मुलीचे नाव टाका त्यानंतर मुलीची किंवा मुलीची जी काही जन्मतारीख असेल ती जन्मतारीख इथे सिलेक्ट करा जन्मतारीख सिलेक्ट करून खाली ओके बटणावरती क्लिक करा तुमचे किती वय आहेत किंवा त्या महिलेचे किती वय आहे ते दाखवले जाईल त्यानंतर आता अर्जदाराचा पत्ता आणि माहिती आता जन्म ठिकाण विचारलंय तर इथे जन्म जिथे झाला असेल त्या महिलेचा किंवा मुलीचा ते जन्म ठिकाण म्हणजेच जिल्हा सिलेक्ट करा त्यानंतर तालुका विचारलाय इथे भरपूर जण चुका करत आहेत तर जन्माचे ठिकाणच विचारले तर जन्माचा जिल्हा त्यानंतर जन्म ठिकाणी जिथे झालाय तो तालुका आणि जन्म जिते झालाय त्या गावाचं नाव इथे टाकायचं आहे ही गोष्ट लक्षात ठेवा.

Personal Information Ladki Bahin Yojana App

त्यानंतर ग्रामपंचायती नगरपंचायत नगरपालिका महानगरपालिका जे काही तुमच्यासाठी इथे टाका जिथे जन्म झालेला आहे तिथलीच माहिती टाकायची आहे त्यानंतर पिन कोड टाका पिन कोड सुद्धा आता पत्ता टाकायचा आहे पत्ता भरपूर जण विचारतात कोणत्या टाकायचा आत्ता जो पत्ता आहे तुमचा आधार कार्ड वरती असेल जिथं आता तुम्ही राहता तो पूर्णपणे पत्ता टाका त्यानंतर मोबाईल क्रमांक टाका मोबाईल नंबर टाकल्यानंतर आधार नंबर टाकून घ्या व्यवस्थित आधार नंबर टाका आधार नंबर वरती सगळे त्यानंतर इतर ज्या काही योजना आहेत त्याचे तुम्हाला पैसे मिळत आहेत का तर होय बटन वरती तुम्ही क्लिक करू शकता.

जर तुम्हाला पैसे भेटत असतील ते किती पैसे भेटतात ते तुम्ही टाकू शकता कोणतीही पैसे तुम्हाला योजनेचे कोटे हे भेटत नसेल तर डायरेक्टली नाही करायचं त्यानंतर खाली येईल खाली आल्यानंतर वैवाहिक स्थिती विचारली आहे. अविवाहित महिला आहेत अविवाहित महिला आहे का विधवा आहे का प्रोजेक्ट आहे निराधार आहे घटस्फोटीत आहेकाही महिला असेल त्या महिलाच जे काही वैवाहिक स्थिती आहे ती सिलेक्ट करा.

👇👇येथे क्लिक करा👇👇

घरगुती गॅस सिलेंडर वापरकर्त्यांसाठी आनंदाची बातमी! आज पासून हा नवीन नियम लागू…

त्यानंतर बँकेची खा इथे माहिती विचारली आहे. जसे की बँकेचं नाव टाका बँक ऑफ महाराष्ट्र बँक ऑफ इंडिया जे काही असेल ते टाका बँकेचा खातेधारकाचं नाव तुमचं म्हणजेच महिलाच नाव इथे येईल बँकेचे खाते क्रमांक बँकेचा अकाउंट नंबर टाका आयएफसी कोड टाका बँकेच्या पासबुक वरती सगळी माहिती दिलेली आहे ती व्यवस्थित इथे टाकून घ्या. त्यानंतर खाली तुम्हाला विचारलं जाईल की तुमचं जे काही आधार क्रमांक आहे आधार नंबर आहे तो बँकेला लिंक आहे का? तर बँकेला लिंक आहे तर होय ऑप्शन वरती क्लिक करायचं आहे.

कागदपत्रे कशी अपलोड करायची ?

त्यानंतर आता आपल्याला कागदपत्र डॉक्युमेंट्स अपलोड करायचे आहेत कोणकोणती कागदपत्रे अपलोड करायची आहेत ते व्यवस्थित सांगतो नीट व्हिडिओ का पहा भरपूर जण इथे चुका करत आहेत तर पहिला आहे आधार कार्ड आधार कार्ड इथे अपलोड करायचा आहे आधार कार्ड चे तुमचा आत्ता नाव आहे तेच आधार कार्ड तुम्हाला अपलोड करायचे त्यानंतर अधिवास किंवा जन्म प्रमाणपत्र इथे तुम्ही चार कागदपत्र देऊ शकतात डोमासाईल सर्टिफिकेट अपलोड करा. डोमसाइड सर्टिफिकेट नसेल तर तुम्ही बर्ड सर्टिफिकेट जन्माचा प्रमाणपत्र किंवा जन्माचे प्रमाण तर नसेल तर तुम्ही 16 सोडल्याचा दाखला किंवा मतदान कार्ड किंवा रेशन कार्ड पण ते पंधरा वर्षाचा पूर्वीचंच असलं पाहिजे तरच तुम्ही इथे अपलोड करा.

त्यानंतर उत्पन्न प्रमाणपत्र उत्पन्न प्रमाणपत्र जर तुमच्याकडे नसेल म्हणजे इन्कम सर्टिफिकेट नसेल तर तुम्ही केसरी रेशन कार्ड किंवा पिवळे रेशन कार्ड सुद्धा अपलोड करू शकता. ज्यांच्याकडे केसरी किंवा पिवळे रेशन कार्ड नसेल त्यांना उत्पन्नाचा दाखलाच इथे अपलोड करावा लागेल त्यानंतर अर्जदाराचे हमीपत्र हमीपत्रची जी काही लिंक आहेत पीडीएफ फाईल तुम्हाला डिस्क्रिप्शन मध्ये दिलेली आहे ती पीडीएफ फाईल जे आहे तुम्हाला प्रिंट करून घ्यायची आहे आणि त्याच्यावरती सही करायची आहे आणि त्याचा फोटो तुम्हाला या हमीपत्र मध्ये अपलोड करायचा आहे त्याची जी सुद्धा फाईल डिस्क्रिप्शन मध्ये दिली आहे .Ladki Bahin Yojana App

 हमी पत्र डाऊनलोड करा

त्यानंतर बँकेचे पासबुक बँकेच पासबुक मेन डिटेल नाहीये अपलोड केलं नाही तरी चालेल करायचं असेल तर करू शकता अशा पद्धतीने हे डॉक्युमेंट अपलोड करायचे आहेत .दोन्ही साईड आधार कार्डची दोन्ही साईड रेशन कार्ड अपलोड करत असाल दोन्ही साईड मतदान कार्डची दोन्ही साईड अपलोड करावी लागेल.  त्यानंतर जन्म प्रमाणपत्र तिथे तुम्ही काही चार डॉक्युमेंट्स कोणतेही देऊ शकता. शाळा सोडल्याचा दाखला, चार पैकी पंधरा वर्षांपूर्वीच एक पुरावा द्या त्यानंतर उत्पन्न प्रमाणपत्रामध्ये तुम्ही काय देऊ शकता इन्कम सर्टिफिकेट देऊ शकता किंवा तुम्ही पिवळे किंवा रेषा केसरी रेशन कार्डचा एक फोटो तुम्ही अपलोड करायचा आहे त्यानंतर अर्जराचा हमीपत्र हमी पत्राची लिंक तुम्हाला पीडीएफ ची दिलेली आहे.

त्यानंतर बँकेचे पासबुक अशा पद्धतीने हे कागदपत्र तुम्हाला एकदम व्यवस्थित अपलोड करायचे आहेत असे फ्रंट साईज बॅक साईड दोन्हीचे दिले त्यानंतर अर्ज जरा फोटो वरती क्लिक करा आणि लाईव्ह फोटो घ्यायचा आहे कोणी पासपोर्ट साई चा फोटो अपलोड करू नका कारण ही केवायसी चा ऑप्शन आहे केवायसी ही लाईव्ह कधी पण होत असते.

अश्या पद्धतीने सबमिट करा .Ladki Bahin Yojana App

त्यानंतर एक्सेप्ट हमीपत्र डिस्काउंट वरती क्लिक करून जतन करा वरती क्लिक करा लाईव्ह फोटो टाकून टाकलेला आहे माहिती जतन केलेली आहे आणि इथे पाहू शकता जतन केल्यानंतर तुम्ही जी काही माहिती भरली सगळी दाखवली जाईल कागदपत्र कोणत्या अपलोड केल्यात सगळे दाखवले जाईल एकदा सगळे चेक करा काही चुका करू नका

तुमची जी काही माहिती असेल बँकेची माहिती असेल डॉक्युमेंट बरोबर खाली फॉर्म सबमिट करा हा ऑप्शन दिसेल आता जे काही कागदपत्र तुम्ही इथे अपलोड केलेले आहेत तर काय काय अपलोड केलेले ते एकदा पाहून घ्या रेशन कार्ड असेल तसेच तुमचं मतदान कार्ड असेल ते तुम्ही अपलोड केला असेल त्याची दोन्ही साईड अपलोड करा पुन्हा एकदा सांगतो आणि त्यानंतर फॉर्म सबमिट करा ऑप्शन वरती क्लिक करा सगळं फॉर्म सबमिट झाल्यानंतर तुमच्या मोबाईल वरती एक ओटीपी येईल ओटीपी इथे टाकायचा आणि व्हेरिफाय ओटीपी वरती क्लिक करायचं तर आपण इथे ओटीपी टाकून घेऊयात ओटीपी टाकल्यानंतर व्हेरिफाय करा. व्हेरिफाय झालेला आहे तर अशा पद्धतीने आपला जो फॉर्म आहे आता सबमिट झालेला आहे .

Leave a Comment