New Property Law | मालमत्ता मध्ये समान वाटा न मिळाल्यास मृत्युपत्र होऊ शकते रद्द, काय आहेत कायदेशीर अधिकार ते सविस्तर जाणून घ्या ?

 

 

New Property Law : तुमची मालमत्ता निवडक लोकांनाच द्यावी असे तुम्हाला वाटत असेल तर त्यासाठी इच्छापत्र (प्रॉपर्टी विल) आवश्यक आहे. इच्छापत्राशिवाय मृत्यू झाल्यानंतर, मालमत्तेचे वाटप मालमत्ता उत्तराधिकार कायद्यानुसार होईल.

 

अशा परिस्थितीत कोणताही वाद टाळण्यासाठी मृत्युपत्राची (प्रॉपर्टी विल रजिस्टर्ड) नोंदणी करणे आवश्यक आहे, परंतु नोंदणीकृत मृत्युपत्राला न्यायालयात आव्हानही देता येईल का, असा प्रश्न उपस्थित होत आहे. चला खाली उत्तर जाणून घेऊया…

 

👉👉सविस्तर माहिती जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा👈👈

 

■ प्रथम मालमत्तेची विभागणी कशी होईल हे जाणून घ्या ?

 

मृत्युपत्राला न्यायालयात आव्हान देण्यापूर्वी मालमत्तेची विभागणी कशी होते ते जाणून घ्या.कोणत्याही व्यक्तीच्या वडिलोपार्जित मालमत्तेत तिची सर्व मुले आणि पत्नीचा (मालमत्तेत पत्नीचा हक्क) समान वाटा आहे.एक हक्क आहे,👉येथे क्लिक करून सविस्तर कायदा जाणून घ्या ?

 

हे पण वाचा :नाद खुळा पठ्याने लाकूड आणि भंगार पासून बनवली CSK जुगाडू कार, 1 लिटरमध्ये पळते 35 ते 40 किलोमीटर…

 

👉👉सरकारी कर्मचार्‍यांसाठी DA टेबल जाहीर, येथे पहा महागाई भत्ता किती वाढला ते सविस्तर जाणून घ्या ?

 

 

 

Leave a Comment