Income Tax ITR Filing | आयकर विभागाचा इशारा हे काम लवकर करा नाहीतर होणार मोठा दंड ? जाणून घ्या नवीन अपडेट.

 

 

Income Tax ITR Filing : आयकर विभागाने त्यांच्या आयकर रिटर्नचे ई-व्हेरिफिकेशन न केलेल्या करदात्यांची माहिती जारी केली आहे. जर तुम्ही इन्कम टॅक्स रिटर्न (ATR) भरला नसेल आणि ई-व्हेरिफिकेशन केले नसेल तर फाइल करण्याची प्रक्रिया अपूर्ण मानली जाते. अशा परिस्थितीत जर तुम्ही हे काम पूर्ण केले नसेल तर ते त्वरित पूर्ण करा. ई-व्हेरिफिकेशन पूर्ण न केल्यास दंड भरावा लागेल, अशा कडक सूचना विभागाने दिल्या आहेत.

 

👉हा Jio फोन फक्त 999 रुपयांमध्ये उपलब्ध आहे, विक्री या दिवशी Amazon वर सुरू होणार ?👈

 

आयकर विभागाने ट्विट करून माहिती दिली आहे की, आयटीआर दाखल केल्यानंतर ३० दिवसांच्या आत ई-व्हेरिफिकेशन करणे खूप महत्त्वाचे आहे. दुसरीकडे, प्राप्तिकर कायदा 1961 च्या तरतुदींनुसार उशीरा पडताळणी लादली जाऊ शकते.

 

👉👉ई-व्हेरिफिकेशन कसे करावे आणि आयटीआर दाखल करण्यास उशीर झाल्यास किती दंड आकारला जाईल याविषयी सविस्तर पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा👈👈

 

आयकर रिटर्न वैध सिद्ध करण्यासाठी, त्याचे ई-सत्यापन आवश्यक आहे. आयटीआर दाखल केल्यानंतर ३० दिवसांच्या आत रिटर्नचे ई-व्हेरिफिकेशन अनिवार्य करण्यात आले आहे. जर तुम्ही 31 जुलै 2023 रोजी ITR दाखल केला असेल, तर तुमच्याकडे ई-व्हेरिफिकेशन होण्यासाठी फारच कमी वेळ शिल्लक आहे,👉येथे क्लिक करून सविस्तर बातमी वाचा..

 

हे पण वाचा : प्राप्तिकर विभाग पाठवत आहे 7 प्रकारच्या नोटिसा, जाणून घ्या कोणत्या चुकीवर येईल नोटीस ?

 

 

 

 

 

 

Leave a Comment