National Pension System | सरकारने केली मोठी घोषणा,या योजनेत ६० वर्षांसाठी मिळणार मोफत पेन्शन,जाणून घ्या नवीन योजना ?

 

हे पण वाचा : RBI ने ग्राहकांना दिला मोठा धक्का,खात्यातून एवढीच रक्कम काढता येणार,नवा नियम बदलला ?

 

तुम्ही तुमच्या पत्नीच्या नावाने NPS खाते उघडू शकता. NPS खाते तुमच्या पत्नीला वयाच्या 60 व्या वर्षी एकरकमी रक्कम देईल. याशिवाय त्यांना पेन्शनच्या स्वरूपात नियमित मासिक उत्पन्नही मिळेल. एवढेच नाही तर तुमच्या पत्नीला दर महिन्याला किती पेन्शन मिळणार आहे हे तुम्ही NPS खात्यावरून देखील जाणून घेऊ शकता. वयाच्या ६० नंतर तुमची पत्नी इतर कोणावरही अवलंबून राहणार नाही. या योजनेतून आम्हाला अधिक माहिती द्या.

 

●योजनेत गुंतवणूक करणे अगदी सोपे आहे.

तुम्ही तुमच्या सोयीनुसार दर महिन्याला किंवा वार्षिक नवीन पेन्शन सिस्टम (NPS) खात्यात पैसे जमा करू शकता. तुम्ही तुमच्या पत्नीच्या नावावर फक्त 1,000 रुपयांमध्ये NPS खाते उघडू शकता. NPS खाते वयाच्या ६० व्या वर्षी बंद होते. नवीनतम नियमांनुसार, तुमची इच्छा असल्यास, तुमची पत्नी 65 वर्षांची होईपर्यंत तुम्ही NPS खाते ऑपरेट करू शकता.

उदाहरणार्थ, जर तुमची पत्नी 30 वर्षांची असेल आणि तुम्ही तिच्या NPS खात्यात दरमहा 5000 रुपये गुंतवले, तर वयाच्या 60 व्या वर्षी तिला गुंतवणुकीवर 10 टक्के वार्षिक परतावा मिळाल्यास तिच्या खात्यात 1.12 कोटी रुपये असतील.

 

●आयुष्यभर मिळणार ४५ हजार पेन्शन

यातून त्यांना सुमारे ४५ लाख रुपये मिळतील. याशिवाय त्यांना दरमहा सुमारे ४५ हजार रुपये पेन्शन मिळू लागेल. मुख्य म्हणजे त्यांना हे पेन्शन आयुष्यभर मिळणार आहे

 

●तुम्हाला किती पेन्शन मिळेल?

30 वर्षे वय, एकूण गुंतवणुकीची 30 वर्षे, मासिक योगदानाची 30 वर्षे, रु. 5000 च्या गुंतवणुकीवर अंदाजे 10% परतावा,

रु. 1,11,98,471 चा एकूण पेन्शन फंड (परिपक्वतेवर काढता येतो)

खरेदी करा वार्षिकी योजना आवश्यक रक्कम 8% प्रति वर्ष – रु.44,79,388

मासिक पेन्शन पेमेंट रु.44,793

 

हे ही वाचा :फक्त 5000 रुपयांच्या गुंतवणुकीवर 42 लाख रुपये मिळवा ! जाणून घ्या कसे ?

 

 

 

 

Leave a Comment