UPI Loan Facility | आता तुम्ही UPI वरून काही मिनिटात घरबसल्या कर्ज मिळवू शकता,RBI ने केली मोठी घोषणा ?

 

UPI कर्ज कसे चालेल?

नवीन मार्गदर्शक तत्त्वांनुसार, आता तुम्हाला कर्ज घेण्यासाठी बँकेत जाण्याची किंवा इंटरनेट बँकिंग वापरण्याची गरज नाही. आरबीआयच्या नवीन मार्गदर्शक तत्त्वांनुसार, आता बँक तुम्हाला UPI म्हणजेच युनिफाइड पेमेंट इंटरफेसवर पूर्व-मंजूर कर्ज देण्याची सुविधा देईल. या निर्णयाचा उद्देश UPI पेमेंट सिस्टीमला चालना देणे हा आहे, या संदर्भात आरबीआयने काय म्हटले आहे ते जाणून घेऊया.

 

आरबीआयने म्हटले आहे की आता बचत खाते, ओव्हरड्राफ्ट खाते, प्रीपेड वॉलेट आणि क्रेडिट कार्ड देखील UPI शी लिंक केले जाऊ शकतात आणि अशा प्रकारे क्रेडिट खाते आता फंडिंग खाते म्हणून समाविष्ट करून त्याचा विस्तार केला जाईल, जेणेकरून वैयक्तिक ग्राहकांना त्याच्या सुविधेचा लाभ घेता येईल.

 

हे पण वाचा :आता प्रत्येकाकडे असणार 4G फोन,हा धासू फोन मिळतो फक्त 999 रुपयांमध्ये ! त्वरित ऑर्डर करा

 

धोरण आणि बँक मान्यता नियम

UPI कर्ज पूर्ण करण्यासाठी, बँकेची मंजुरी आवश्यक आहे आणि यासाठी, बँकेला मार्गदर्शक तत्त्वे देखील निश्चित करावी लागतील. हा नियम लागू करण्यापूर्वी काही मुद्दे समजून घेणे आवश्यक आहे

•किती कर्ज देता येईल?

•व्याजाचा दर किती असेल.

•कर्ज कोणाला देणार?

•कर्जाचा कालावधी काय असेल?

या गोष्टींचा विचार केला तर त्याची अंमलबजावणी होऊ शकते.

 

●UPI कर्जाचा विचार का करण्यात आला?

1 सप्टेंबर रोजी प्रसिद्ध झालेल्या नॅशनल पेमेंट्स कॉर्पोरेशनच्या अहवालानुसार, ऑगस्ट महिन्यात विक्रमी UPI व्यवहार म्हणजेच (10 अब्ज) व्यवहार झाले आहेत, ज्याचे मूल्य 15.18 लाख कोटी रुपये आहे. तर जुलैमध्ये ९.९ अब्ज व्यवहार झाले आणि ऑगस्ट महिन्यात यूपीआयद्वारे दररोज ३३ कोटी व्यवहार झाले.

 

हे पण वाचा : RBI ने ग्राहकांना दिला मोठा धक्का,खात्यातून एवढीच रक्कम काढता येणार,नवा नियम बदलला ?

 

 

 

 

 

 

Leave a Comment