RBI New Rule Update | RBI ने सहकारी बँकांसाठी नवा नियम लागू केला आहे.

 

 

RBI New Rule Update : RBI गव्हर्नर शक्तीकांत दास म्हणाले, “अर्बन को-ऑपरेटिव्ह बँक्स (UCBs) ने 31 मार्च 2023 पर्यंत प्राधान्य क्षेत्र कर्ज (PSL) अंतर्गत एकूण लक्ष्यापर्यंतचे उप-लक्ष्य गाठले आहे.

 

भारतीय रिझर्व्ह बँक (RBI) ने नागरी सहकारी बँकांसाठी एकरकमी परतफेड योजनेअंतर्गत सुवर्ण कर्ज दुप्पट करून 400,000 कोटी रुपये केले आहे. ही मर्यादा त्या नागरी सहकारी बँकांसाठी वाढवण्यात आली आहे ज्यांनी 31 मार्च 2023 पर्यंत सर्व प्राधान्य क्षेत्रातील कर्ज देण्याचे लक्ष्य गाठले आहे. मध्यवर्ती बँकेच्या या सुविधेचा लाभ अशा ग्राहकांना मिळणार आहे ज्यांची नागरी सहकारी बँकांमध्ये खाती आहेत आणि ते त्यांच्या सोयीनुसार सुवर्ण कर्ज घेतात. गरजा.

 

■ एकाच वेळी मुद्दल आणि व्याजाचे पेमेंट

“अर्बन को-ऑपरेटिव्ह बँक्स (UCBs) ने 31 मार्च 2023 पर्यंत प्राधान्य क्षेत्र कर्ज (PSL) अंतर्गत एकूण लक्ष्यापर्यंतचे उप-लक्ष्य गाठले आहे,” RBI गव्हर्नर शक्तीकांत दास म्हणाले. अशा बँकांसाठी, ‘एकरकमी परतफेड योजने’च्या चौकटीत सध्याच्या सुवर्ण कर्जाची मर्यादा रु. 200,000 वरून 400,000 रुपये करण्याचा निर्णय घेतला आहे आणि एकरकमी परतफेड योजनेंतर्गत कर्जदार व्याजासह पैसे परत करू शकत नाही. कर्जाच्या कालावधीच्या शेवटी, परतफेड एकरकमी पेमेंटमध्ये केली जाते.

 

शेती विषयी नोकरी विषयी नवीन भरती विषयी सर्व प्रकारचे नवीन अपडेट जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

■ याला “एकरकमी” परतफेड योजना का म्हटले जाते?

तथापि, सुवर्ण कर्जावरील व्याज संपूर्ण कार्यकाळात दरमहा मोजले जाते. मात्र, मुद्दल आणि व्याज एकदाच भरावे लागेल. म्हणूनच आम्ही “फ्लॅट-रेट नुकसानभरपाई” बद्दल देखील बोलतो. दास म्हणाले, “हे पाऊल 31 मार्च 2023 पर्यंत प्राधान्य क्षेत्रातील कर्ज देण्याचे उद्दिष्ट साध्य करणार्‍या UCBs ला प्रोत्साहन दिले जातील या पूर्वीच्या घोषणेशी सुसंगत आहे,” दास म्हणाले.

 

या वर्षी जूनमध्ये आपल्या चलनविषयक धोरणाच्या आढाव्यात, आरबीआयने म्हटले होते की ते त्या नागरी सहकारी बँकांना पुरेशी प्रोत्साहने प्रदान करतील ज्यांनी मार्च 2023 पर्यंत प्राथमिक उद्योगांना कर्ज देण्याचे निर्धारित लक्ष्य गाठले आहे. शुक्रवारी, आरबीआयने प्रमुख व्याजदर 6.5 वर अपरिवर्तित ठेवला. सलग चौथ्यांदा टक्केवारी. याचा अर्थ गृह आणि कार कर्जासह विविध कर्जांच्या मासिक ईएमआयमध्ये कोणताही बदल होणार नाही.

 

हे पण वाचा :सोन्या-चांदीच्या दारात मोठी घसरण आजचे नवीन दर येथे पहा !

 

 

 

Leave a Comment