PM Kisan 17th Installment : पहिलाच निर्णय शेतकऱ्यांच्या हिताचा, या तारखेला जमा होणार पी एम किसान योजनेचा 17वा हप्ता

PM Kisan 17th Installment : पहिलाच निर्णय शेतकऱ्यांच्या हिताचा, या तारखेला जमा होणार पी एम किसान योजनेचा 17वा हप्ता.

पंतप्रधान किसान सन्मान निधी योजनेचा 17 वा हप्ता PM Kisan 17th Installment  जाहीर झाला आहे.पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी तिसऱ्यांदा पंतप्रधानपदाची सूत्रे हाती घेतल्यानंतर पहिल्याच निर्णयात शेतकऱ्यांच्या हिताचा निर्णय घेतला आहे.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी सोमवारी 10 जून रोजी पंतप्रधानपदाचा कार्यभार स्वीकारला आहे. त्यांनी पदभार स्वीकारताच आता 2000 रुपयांच्या नवीन हप्त्याच्या 17 व्या हप्त्याच्या फाइलवर स्वाक्षरी केली आहे या अंतर्गत सुमारे 20 हजार कोटी रुपयांचे वाटप केले जाईल, ज्याचा फायदा देशातील 9.3 कोटी शेतकऱ्यांना होणार आहे.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी सरकार स्थापन केल्यानंतर पहिल्याच दिवशी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी 17 वा हप्ता PM Kisan 17th Installment जारी करण्याची फाइल पास केली आहे, त्यामुळे आता लाभार्थ्यांना 17 वा हप्ता मिळण्याचा मार्ग मोकळा झाला आहे. 

👇👇येथे क्लिक करा 👇👇

free electricity bill :सर्वांचे वीज बिल माफ, वीज बिल माफी योजनेची नवीन यादी जाहीर

पीएम किसान सन्मान निधीचा 17 वा हप्ता जारी करण्यासाठी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी या योजनेद्वारे शेतकऱ्यांना ₹ 6000 ची आर्थिक मदत दिली जाते प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेचा 2000 रुपयांचा हप्ता जारी करण्यात आला आहे. सर्व लाभार्थी शेतकरी अधिकृत वेबसाइटवर जाऊन त्यांची स्थिती तपासू शकतात.

प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेचा हप्ता थेट लाभार्थींच्या खात्यात हस्तांतरित केला जातो.

 

अश्या प्रकारे चेक करा तुमची सर्व माहिती PM Kisan 17th Installment.

सर्वप्रथम तुम्हाला पीएम किसान सन्मान निधीच्या अधिकृत वेबसाइटवर जावे लागेल, त्यानंतर तुम्हाला होम पेजवरील “नो युवर स्टेटस” या लिंकवर क्लिक करावे लागेल.

यानंतर, उमेदवाराने आपला नोंदणी क्रमांक आणि कॅप्चा कोड भरावा आणि गेट डेटावर क्लिक करावे लागेल, जर तुम्हाला नोंदणी क्रमांक आठवत नसेल तर तुम्ही त्यावर क्लिक करून परत मिळवू शकता तुमचा नोंदणी क्रमांक जाणून घ्या.

तुम्ही Get Data वर क्लिक करताच, तुम्हाला PM किसान सन्मान निधी स्टेटसशी संबंधित सर्व माहिती स्क्रीनवर दिसेल, यामध्ये तुम्हाला आतापर्यंत किती हप्ते मिळाले आहेत आणि ते कोणत्या खात्यात जमा झाले आहेत ते तपासू शकता. हप्ता जारी करण्यात आला आहे.

👉👉येथे आपला स्टेटस चेक करा 👈👈

Leave a Comment