New UPI System | चुकीच्या खात्यात पैसे गेले तर या पद्धतींनी येतील परत, RBI ने आणली नवी प्रणाली ?

 

 

UPI News : आजच्या काळात UPI द्वारे बहुतेक पैशांचे व्यवहार होऊ लागले आहेत, अशा परिस्थितीत अनेक वेळा चुकून पैसे दुसऱ्या खात्यात ट्रान्सफर होतात, RBI ने कोणाच्या तरी संदर्भात नवीन प्रणाली सुरू केली आहे, जाणून घेऊया….

 

देशातील मोदी सरकार ऑनलाइन ट्रान्सफर यूपीआय आणि नेट बँकिंगलाही प्रोत्साहन देत आहे. UPI आणि नेट बँकिंग करत असताना चुकून दुसऱ्याच्या खात्यात पैसे ट्रान्सफर झाल्यास काय करावे? आरबीआयच्या नवीन मार्गदर्शक तत्त्वांनुसार, जर चुकून ते चुकीच्या खात्यात गेले तर 48 तासांच्या आत पैसे परत केले जाऊ शकतात.

 

👉चुकून गेलेले पैसे परत आपल्या आणण्यासाठी या पाच स्टेप्स फॉलो करा👈

 

कृपया सांगा की UPI आणि नेट बँकिंग केल्यानंतर स्मार्टफोनवर आलेला मेसेज कधीही डिलीट करू नका. या संदेशात PPBL क्रमांक आहे. पैसे परत करण्यासाठी तुम्हाला हा नंबर आवश्यक आहे.

 

हे पण वाचा :हा Jio फोन फक्त 999 रुपयांमध्ये उपलब्ध आहे, विक्री या दिवशी Amazon वर सुरू होणार ?

 

■ काय आहे RBI ची नवीन मार्गदर्शक तत्वे-

 

RBI ने जारी केलेल्या नवीन मार्गदर्शक तत्वात असे म्हटले आहे की तुमचे पैसे 48 तासांच्या आत परत करणे ही बँकेची जबाबदारी आहे. जर बँकेने पैसे परत मिळण्यास मदत केली नाही, तर ग्राहक bankingombudsman.rbi.org.in वर तक्रार करू शकतात.

 

चुकून पैसे चुकीच्या खात्यात ट्रान्सफर झाल्यास बँकेला पत्र लिहून द्यावे लागते. यामध्ये तुम्हाला खाते क्रमांक, खातेधारकाचे नाव, पैसे गेलेले खाते क्रमांक लिहावे लागतील, येथे क्लिक करून सविस्तर माहिती पहा

 

 

हे ही वाचा : नाद खुळा पठ्याने लाकूड आणि भंगार पासून बनवली CSK जुगाडू कार, 1 लिटरमध्ये पळते 35 ते 40 किलोमीटर

 

 

 

Leave a Comment