Gold Price News | सोने झाले महाग,चांदीचे भाव घसरले, जाणून घ्या 14 ते 24 कॅरेटचे भाव ?

 

हे पण वाचा :केंद्र सरकार कर्मचाऱ्यांच्या पेन्शनसाठी,या राज्य सरकारचे मॉडेल लागू करणार ?

 

आज, 3 सप्टेंबर 2023, रविवार सराफा बाजारातील दोन्ही प्रमुख धातूंच्या किमतीत तफावत दिसून आली आहे. कालच्या तुलनेत आज सोन्याच्या किमतीत (सोने की कीमत) किंचित वाढ झाली आहे. त्याचवेळी, चांदीचा दरही 2 दिवसांच्या विश्रांतीनंतर आज घसरला आहे. bankbazar.com च्या मते, मध्य प्रदेश आणि छत्तीसगडमधील भोपाळ, रायपूर, इंदूर या शहरांमध्ये 10 ग्रॅम सोन्याच्या दागिन्यांचा (सोना चंडी दर) नवीनतम दर आज काय आहे ?

 

जर आपण मध्य प्रदेश आणि छत्तीसगडच्या इंदूर, भोपाळ, रायपूर,बिलासपूर (इंदौर भूआल रायपूर) मार्केटबद्दल बोललो, तर आज 10 ग्रॅम 24 कॅरेट शुद्ध सोने कालच्या तुलनेत 60 रुपयांनी जास्त विकले जाईल. 22 कॅरेट आणि 24 कॅरेटच्या किंमती अशा असतील.

 

– 24 कॅरेट मानक सोने 1 ग्रॅम – 5,894 रुपये – 24 कॅरेट मानक सोने 8 ग्रॅम – 47,152 रुपये – 24 कॅरेट मानक सोने 10 ग्रॅम – 58,940 रुपये-22 कॅरेट शुद्ध सोने 1 ग्रॅम – 5,613 रुपये -22 कॅरेट शुद्ध सोने 8 ग्रॅम – 44,904 रुपये – 22 कॅरेट शुद्ध सोने 10 ग्रॅम – 56,130 रुपये चांदीच्या किमतीबद्दल बोलायचे झाले तर त्यातही २ दिवसांचा ब्रेक होता.मात्र,आज त्याचे भाव घसरले आहेत.त्यामुळे 80 हजारांच्या वर असलेल्या चांदीचा भाव आज 80 रुपयांवरआला आहे.आजचे बाजारभाव असे काही असतील.

 

-1ग्रॅम चांदीची किंमत 80 रुपये-1 किलो चांदीची किंमत 80,000 रुपये भारतातील सोन्या-चांदीची किंमत फ्युचर्स मार्केटच्या ट्रेडिंगनुसार ठरवली जाते. ट्रेडिंग दिवसाचा शेवटचा बंद हा पुढील दिवसाचा बाजारभाव मानला जातो. मात्र, हे केंद्रीय पारितोषिक आहे.यामध्ये वेगवेगळ्या शहरांमध्ये इतर काही शुल्कासह दर निश्चित केला जातो आणि त्यानंतर किरकोळ विक्रेता दागिन्यांमध्ये मेकिंग चार्ज लावून त्याची विक्री करतो.

 

सोनार आमच्याकडून बाजारभावापेक्षा जास्त पैसे घेतात तुम्हाला हे माहित असणे आवश्यक आहे की बाजारातील किंमत शुद्ध धातूची आहे. हा दागिन्यांचा दर नाही.म्हणूनच कोणताही दुकानदार तुमच्याकडून दागिन्यांच्या वजनावर जीएसटी आणि सेवा शुल्क आकारतो, ज्यामुळे तुमचे दागिने बाजारभावापेक्षा जास्त पोहोचतात.

 

24 कॅरेट सोने 99.9 टक्के शुद्ध आणि 22 कॅरेट सुमारे 91 टक्के शुद्ध आहे. 22 कॅरेट सोन्यात तांबे, चांदी, जस्त यासारखे 9% इतर धातू मिसळून दागिने तयार केले जातात. 24 कॅरेट सोने हे सर्वात शुद्ध असले तरी ते अतिशय लवचिक आणि कमकुवत आहे.या कारणास्तव त्यापासून दागिने बनवता येत नाहीत.

 

हे  पण वाचा :जिओ भारत 4G फोन खरेदी करा आता फक्त 999 रुपयात !

 

 

Leave a Comment