Old Pension Scheme News | केंद्र सरकार कर्मचाऱ्यांच्या पेन्शनसाठी,या राज्य सरकारचे मॉडेल लागू करणार ?

 

 

Old Pension Scheme News : तुम्ही कर्मचारी असाल आणि जुन्या पेन्शनची वाट पाहत असाल तर ही बातमी तुमच्यासाठी आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, केंद्र सरकार कर्मचाऱ्यांच्या पेन्शनसाठी राज्य सरकारचे हे मॉडेल लागू करणार आहे.

 

सध्या देशभरात जुनी पेन्शन योजना आणि नवीन पेन्शन योजना यांच्यात युद्ध सुरू आहे. जेव्हापासून अनेक राज्य सरकारांनी जुनी पेन्शन योजना परत आणण्याची घोषणा केली आहे, तेव्हापासून इतर राज्यांमध्ये नवीन पेन्शन योजनेबद्दल (NPS) संताप वाढत आहे. अशा परिस्थितीत केंद्र सरकार एनपीएस अधिक आकर्षक करण्याचा विचार करत आहे.

 

या राज्याच्या धर्तीवर संपूर्ण देशात लागू होणार जुनी पेन्शन योजना

 

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार सरकारने वित्त सचिवांच्या अध्यक्षतेखाली एक समिती स्थापन केली आहे. एनपीएस अधिक चांगले कसे करता येईल आणि सरकारी कर्मचाऱ्यांना चांगला परतावा कसा देता येईल यावर विचार करण्यास सांगितले आहे. तथापि, सरकार NPS ला थेट आर्थिक सहाय्य प्रदान करण्याचा एक पर्याय असू शकतो,👉पुढे आणखी सविस्तर वाचा

 

आनंदाची बातमी :या राज्य शासकीय अधिकारी,कर्मचारी यांच्या प्रोत्साहन भत्त्यात 750/-रुपये दर महिना इतकी वाढ !

 

 

Leave a Comment