Surya Nutan Solar Stove Price | आता महागड्या गॅसपासून होणार सुटका ! इंडियन ऑइलने आणला नवा पर्याय,जेवण फुकटात शिजवले जाईल….

 

हे पण वाचा :केंद्र सरकार कर्मचाऱ्यांच्या पेन्शनसाठी,या राज्य सरकारचे मॉडेल लागू करणार ?

 

हा सोलर स्टोव्ह इंडियन ऑइल कॉर्पोरेशन लिमिटेडने तयार केला आहे. त्याचे नाव सूर्य नूतन.सूर्यनूतन सोलर स्टोव्ह किचनमध्ये ठेवून तुम्ही सहज वापरू शकता. कारण या सूर्यनूतन सोलर स्टोव्हमध्ये 2 युनिट्स आहेत.

 

एक स्टोव्ह जो तुम्ही स्वयंपाकघरात बसवू शकता आणि दुसरे युनिट छतावरील सोलर पॅनल्सला जोडलेले आहे. विशेष बाब म्हणजे हा स्टोव्ह हायब्रीड मोडवरही काम करतो, म्हणजेच तुम्ही तो वीजेसोबतच सौरऊर्जेवरही चालवू शकता.

 

■ सोलर स्टोव्हची सुरुवातीची किंमत फक्त 12,000 रु

सूर्या नूतन या सोलर स्टोव्हच्या किमतीबद्दल सांगायचे तर, तुम्हाला एकदाच खर्च करावा लागेल. याचे अनेक प्रकार तयार करण्यात आले आहेत. त्याच्या बेस वेरिएंटबद्दल बोलायचे झाले तर त्याची किंमत 12,000 रुपये आहे. दुसरीकडे, जर तुम्हाला टॉप व्हेरिएंट विकत घ्यायचा असेल, तर तुम्हाला 23,000 रुपये खर्च करावे लागतील, परंतु ही केवळ एकवेळची गुंतवणूक आहे. एकदा खरेदी केल्यावर, सूर्यप्रकाश सहजतेने कार्य करेल.

 

हे पण वाचा :सोने झाले महाग,चांदीचे भाव घसरले, जाणून घ्या 14 ते 24 कॅरेटचे भाव ?

 

 

 

 

Leave a Comment