DA New Rule | केंद्रीय कर्मचाऱ्यांसाठी मोठी बातमी, DA नियम बदलला,आता महागाई भत्ता या फॉर्म्युल्याने वाढणार ?

 

 

DA New Rule : सरकार आता जानेवारी ते मे पर्यंत AICPI निर्देशांक उत्तराच्या आधारे महागाई भत्ता घोषित करू शकते. यावेळी सरकार महागाई भत्त्यात 4% वाढ करणार आहे.तसे झाल्यास कर्मचाऱ्यांच्या पगारात आणखी वाढ होऊ शकते.

 

 

■महागाई भत्त्यात असा बदल झाला

यावेळी कामगार मंत्रालयाने महागाई भत्त्याच्या गणनेत बदल केले आहेत. 2016 मध्ये, महागाई भत्त्याच्या (डीए वाढ) आधारावर, मंत्रालयाने सुधारित केले आहे आणि मजुरी दर निर्देशांकाची एक नवीन मालिका सुरू केली आहे ज्यामध्ये कामगार मंत्रालयाच्या 100 आधार वर्षाच्या 7 WRI च्या नवीनतम संकलनाने 1963-65 वर्षाची जागा घेतली आहे.

 

PF खातेधारकांना या दिवशी मिळणार व्याजाचे पैसे,घरी बसून चेक करा !

 

■ DA नवीन नियम 2023 काय आहे ?

सरकारी कर्मचारी आणि पेन्शनधारकांना मिळणाऱ्या पगारात महागाई भत्त्याचा समावेश असल्याचं सांगण्यात येत आहे, त्यामुळे कर्मचाऱ्यांचा पगार खूप जास्त होत आहे.

केंद्रीय कर्मचाऱ्यांचा महागाई भत्ता जानेवारी आणि जुलैमध्ये वर्षातून दोनदा वाढवला जातो. सरकारी कर्मचाऱ्यांसाठी देशव्यापी महागाई भत्ता किंवा डीएमध्ये वाढ नाही. प्रत्येक कर्मचाऱ्यासाठी महागाई भत्ता वेगळा असल्याचे सांगण्यात येत आहे.

 

माहितीनुसार,AICPI निर्देशांकाच्या आकडेवारीनुसार जानेवारी ते जुलै दरम्यान 45% आणि 4% ची वाढ होईल, त्यामुळे कर्मचाऱ्यांचा एकूण महागाई भत्ता (DA वाढ) 46% असेल. रक्षाबंधनाच्या आसपास हा महागाई भत्ता वाढू शकतो, अशी अधिकृत घोषणा अद्याप झालेली नाही,

 

सध्या केंद्रीय कर्मचारी ४२ टक्के महागाई भत्त्याचा (डीए) लाभ घेत आहेत. 48 लाख कर्मचारी आणि 69 लाख पेन्शनधारकांना या महागाई भत्त्याचा लाभ मिळत आहे.

 

हे पण वाचा : वा वेतन आयोग कधी लागू होणार ? केंद्र सरकारने कर्मचाऱ्यांसाठी नवीन अपडेट केले जारी !

 

 

 

Leave a Comment