High Court Decision | आई-वडील हयात असताना मुलाचा आणि मुलीचा मालमत्तेत किती अधिकार आहे, हे मुंबई उच्च न्यायालयाने केले स्पष्ट ?

 

High Court Decision :आई-वडिलांनंतर त्यांच्या मालमत्तेवर मुलगा किंवा मुलीचा हक्क आहे.पण काही कारणास्तव आई-वडिलांना मालमत्ता विकावी लागली, तर मुलगा आई-वडिलांना रोखू शकत नाही. नुकताच मुंबई उच्च न्यायालयाने महिलेच्या बाजूने निकाल दिला आहे.

 

जोपर्यंत आई-वडील जिवंत आहेत, तोपर्यंत मुलांचा मालमत्तेवर कोणताही हक्क राहणार नाही, असा मोठा निर्णय मुंबई उच्च न्यायालयाने शनिवारी दिला. एका महिलेच्या याचिकेवर न्यायालयाने हा निर्णय दिला आहे.

 

हे पण वाचा :आज सर्वात स्वस्त सोने खरेदी करा, आता तुम्हाला 10 ग्रॅमसाठी इतके रुपये मोजावे लागतील…

 

वास्तविक, एका महिलेला तिच्या पतीच्या उपचारासाठी तिची मालमत्ता विकायची होती, पण तिचा मुलगा आईला मालमत्ता विकण्यापासून रोखत होता. यानंतर त्याच्या आईने मुंबई उच्च न्यायालयात धाव घेतली. उच्च न्यायालयाने याचिकाकर्त्या सोनिया खान यांच्या बाजूने निकाल दिला.

 

याचिकाकर्त्या सोनिया खान यांनी सांगितले होते की, तिला पतीच्या सर्व मालमत्तेचे कायदेशीर पालक बनायचे आहे. याचिकाकर्त्याचा मुलगा आसिफ खान त्यांना असे करण्यापासून रोखत होता. वडिलांचा फ्लॅट विकण्याच्या आईच्या निर्णयाच्या विरोधात तो होता, त्यामुळे त्याने कोर्टात याचिकाही दाखल केली होती.

 

कर्मचाऱ्यांना मिळाली मोठी भेट !आता सरकार निवृत्तीचे वय वाढवणार, कर्मचारी दीर्घकाळ करू शकणार काम ?

 

आसिफने सांगितले होते की तो त्याच्या वडिलांच्या संपूर्ण मालमत्तेचा कायदेशीर पालक आहे. त्याच्या पालकांकडे दोन फ्लॅट आहेत. एक आईच्या नावावर तर दुसरी बाबांच्या नावावर. सदनिका सामायिक कुटुंबाच्या श्रेणीत येते. अशा स्थितीत फ्लॅटवर त्याचा पूर्ण हक्क आहे.

 

न्यायालयाने त्यांचा युक्तिवाद फेटाळला. न्यायमूर्ती गौतम पटेल आणि न्यायमूर्ती माधव जामदार यांच्या खंडपीठाने आपल्या निकालात म्हटले आहे की, आसिफने आपल्या वडिलांची कधी काळजी घेतली हे सिद्ध करण्यात अयशस्वी ठरला.

नवीन अपडेट जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

 

 

 

 

Leave a Comment