Gold Price Today | सोने २९०० रुपयांनी स्वस्त, सणासुदीच्या काळात भाव वाढू शकतात ?

 

 

Gold Price Today: सोने खरेदी करणाऱ्यांसाठी मोठी बातमी आली आहे, मिळालेल्या माहितीनुसार, गेल्या काही दिवसांत सोने 2900 रुपयांनी स्वस्त झाले आहे, मात्र सणासुदीच्या आगमनाने सोन्याच्या दरात वाढ होण्याची शक्यता आहे.

 

या सणासुदीच्या हंगामात सोने किंवा त्याचे दागिने खरेदी करण्याचा विचार करणाऱ्यांसाठी एक आनंदाची बातमी आहे. गणेश चतुर्थीच्या पवित्र सणाने पुढील आठवड्यात सणासुदीला सुरुवात होत आहे. गणेश चतुर्थीच्या मुहूर्तावर सोन्याच्या मागणीत मोठी वाढ झाली आहे. यावेळी सोन्याच्या दरात घसरण झाल्याने गणेश चतुर्थीला सोने खरेदी करण्याचा विचार करणाऱ्यांना मोठा दिलासा मिळणार आहे.

 

हे पण वाचा : सरकारी कर्मचाऱ्यांच्या रजेबाबत केंद्र सरकारचे नवे धोरण,आता इतक्या दिवसांची सुट्टी मिळणार ?

 

गेल्या चार महिन्यांत सोन्याच्या दरात मोठी घसरण झाली आहे. या वर्षी मे महिन्याच्या पहिल्या आठवड्यात सोन्याने 61,650 रुपये प्रति 10 ग्रॅमची पातळी गाठली होती. जो आता 59,000 रुपयांच्या खाली घसरला आहे. इंडिया बुलियन अँड ज्वेलर्स असोसिएशनच्या म्हणण्यानुसार, 13 सप्टेंबर 2023 रोजी सोने 58724 रुपये प्रति 10 ग्रॅमपर्यंत घसरले आहे. म्हणजेच गेल्या चार महिन्यांत सोन्याचा भाव 2926 रुपये प्रति 10 ग्रॅमने घसरला आहे. म्हणजेच या चार महिन्यांत सोन्याचे भाव 4.75 टक्क्यांनी घसरले आहेत.

 

गणेश चतुर्थीनंतर ऑक्टोबरमध्ये नवरात्र, दसरा आणि त्यानंतर नोव्हेंबरमध्ये धनत्रयोदशी आणि दिवाळी असते. दिवाळी आणि धनत्रयोदशीला सोन्याच्या मागणीत कमालीची वाढ झाली आहे. अशा परिस्थितीत मागणी वाढल्याने येत्या काही दिवसांत सोन्याच्या किमतीत यू-टर्न येऊ शकतो. सराफा बाजारातील तज्ञांच्या मते, दिवाळी आणि धनत्रयोदशीपर्यंत सोने 62,000 रुपये प्रति 10 ग्रॅमची पातळी गाठू शकते.

 

गेल्या चार महिन्यांत केवळ सोनेच नाही तर चांदीच्या दरातही मोठी घसरण झाली आहे. मे महिन्याच्या पहिल्या आठवड्यात चांदी 77,000 रुपयांच्या वर प्रतिकिलो 77,280 रुपये होती, जी 70,925 रुपये प्रति किलोवर आली आहे. म्हणजेच गेल्या चार महिन्यांत चांदीच्या किमतीत 8.22 टक्क्यांनी घट झाली आहे. मात्र, सणासुदीच्या काळात चांदीच्या दरात वाढ होण्याची शक्यता आहे.

 

सर्व प्रकारचे नवीन अपडेट जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

हे पण वाचा :आता फक्त एवढीच रक्कम बचत खात्यात ठेवता येणार, RBI ने मिनिमम बॅलन्सबाबत नवा नियम केला जाहीर ?

 

 

 

 

Leave a Comment