Special Casual Leave : सरकारी कर्मचाऱ्यांच्या रजेबाबत केंद्र सरकारचे नवे धोरण,आता इतक्या दिवसांची सुट्टी मिळणार ?

 

 

Special Casual Leave :तुम्ही कर्मचारी असाल तर ही बातमी तुमच्यासाठी आहे. वास्तविक, केंद्र सरकारने सरकारी कर्मचाऱ्यांच्या रजेबाबत नवे धोरण केले आहे. ज्या अंतर्गत आता कर्मचाऱ्यांना मिळणार इतक्या दिवसांची सुटी.

 

भारत सरकार: तुम्हीही सरकारी कर्मचारी असाल तर ही बातमी तुमच्यासाठी आहे. कर्मचार्‍यांसाठी सरकारने नवीन सुट्टीचे धोरण केले आहे. या अंतर्गत आता केंद्रीय कर्मचाऱ्यांना पूर्वीपेक्षा जास्त सुट्या मिळू शकणार आहेत. केंद्रीय कर्मचाऱ्यांना आता अवयवदानासाठी ४२ दिवसांची विशेष प्रासंगिक रजा मिळणार आहे.

 

डीओपीटीने जारी केलेल्या अधिकृत मेमोरँडममध्ये (ओएम) असे सांगण्यात आले की जर एखाद्या कर्मचाऱ्याने शरीराचा कोणताही अवयव दान केला असेल तर ती एक मोठी शस्त्रक्रिया आहे. यासाठी रुग्णालयात दाखल करण्याबरोबरच बरे होण्यासही वेळ

 

■ 30 दिवसांची मर्यादा वाढवून 25 दिवस करण्यात आली-

एखाद्या व्यक्तीला मदत करण्यासाठी आणि केंद्रीय कर्मचाऱ्यांमध्ये अवयवदानाला प्रोत्साहन देण्यासाठी, कोणत्याही कर्मचाऱ्याला जास्तीत जास्त 42 दिवसांची विशेष रजा देण्यात यावी. त्यासाठी नियमही ठरविण्यात आले आहेत. सध्याच्या नियमांनुसार, कॅलेंडर वर्षात जास्तीत जास्त 30 दिवसांची रजा प्रासंगिक रजा म्हणून दिली जाते. नवीन नियम 25 एप्रिल 2023 पासून लागू झाला आहे.

 

 हे पण वाचा : महाराष्ट्र शासनाचा मोठा निर्णय या राज्य शासकीय कर्मचाऱ्यांना 01 जुलैची काल्पनिक वेतन वाढ लागू !

 

■ सर्व कर्मचाऱ्यांना लागू होणार नाही नियम –

DoPT ने जारी केलेल्या मेमोरँडममध्ये सीसीएस (लीव्ह) नियमांतर्गत सर्व कर्मचाऱ्यांना हा आदेश लागू होणार नाही, असे म्हटले आहे. निवडक कर्मचाऱ्यांवर हा नियम लागू करण्यात येत आहे. सुट्ट्यांशी संबंधित नवीन नियम आणि नवीन सुट्टी धोरण रेल्वे कर्मचारी आणि अखिल भारतीय सेवा कर्मचार्‍यांना लागू होणार नाही, असे सांगण्यात येत आहे.

 

सरकारने जारी केलेल्या अधिसूचनेत असे म्हटले आहे की, रक्तदात्याचे अवयव काढून टाकण्यासाठी शस्त्रक्रियेसाठी आणि त्यानंतरच्या पुनर्प्राप्तीसाठी रजेची कमाल मर्यादा 42 दिवस असेल. यासाठी शासनाने नोंदणी केलेल्या डॉक्टरांच्या शिफारशीनुसारच रजा दिली जाणार आहेत. रुग्णालयात दाखल होण्याच्या एक आठवडा आधी या प्रकारच्या रजेचा लाभ मिळू शकतो.

 

सर्व प्रकारचे नवीन अपडेट जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

 

 

Leave a Comment