Ayushman Card | आयुष्मान कार्ड कोणाला मिळू शकते ? ५ लाख रुपयांचा फायदा कसा मिळवायचा ते जाणून घ्या !

 

 

Ayushman Card : केंद्र आणि राज्य सरकार जनतेच्या हितासाठी अनेक योजनांवर काम करत आहेत. यापैकी एक म्हणजे आयुष्मान भारत योजना. लोकांचे आरोग्य लक्षात घेऊन ही योजना आणली आहे. या योजनेंतर्गत जे लोक पात्र आहेत त्यांच्यासाठी आयुष्मान कार्ड बनवले जातात. यानंतर, या कार्डधारकांना सूचीबद्ध रुग्णालयांमध्ये 5 लाख रुपयांपर्यंत मोफत उपचार मिळू शकतात. आम्हाला त्याबद्दल माहिती देतो.

 

 

■ योजनेबद्दल

आयुष्मान भारत योजनेंतर्गत, देशात राहणाऱ्या सर्व आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल नागरिकांना देश सरकारकडून 5 लाख रुपयांचा आरोग्य विमा दिला जातो. योजनेअंतर्गत नागरिकांना आयुष्मान कार्ड नावाचे वेगळ्या प्रकारचे कार्ड दिले जाते.

देशातील कोणत्याही नागरिकाकडे हे कार्ड असेल तर त्याच्या कुटुंबाला गंभीर आजार झाल्यास 5 लाख रुपयांपर्यंतचा मोफत आरोग्य विमा दिला जातो. यासोबतच शासनाकडून नागरिकांना इतर सवलतीही दिल्या जातात.

 

हे पण वाचा : बँकेच्या बचत खात्यात किती पैसे ठेवावेत,जर ही मर्यादा ओलांडली तर होते कायदेशीर कारवाई !

 

■ पात्रता काय आहे

आयुष्मान कार्ड देशातील अशा लोकांसाठी बनवले आहे ज्यांची आर्थिक स्थिती कमकुवत आहे. यासोबतच सरकार आणखी काही लोकांना आयुष्मान कार्ड देणार आहे. यामध्ये CSC VLE च्या कुटुंबियांना आयुष्मान कार्ड देखील मोफत दिले जाणार आहे. यासोबतच देशातील सर्व शिधापत्रिकाधारकांना आयुष्मान कार्ड मोफत दिले जाणार आहे.

 

हे पण वाचा : Jio Phone 3 वर एक दिवसाचा विशेष सेल, फक्त Rs 599 मध्ये उपलब्ध, येथून लगेच ऑर्डर करा  !

 

 

Leave a Comment