Gold Price News | सोन्याच्या दारात दरात आज मोठी घसरण दहा ग्रॅम सोन्याचे आजचे दर येथे पहा |

 

 

Gold Price News : गेल्या काही दिवसांपासून सोन्या-चांदीच्या दरात घसरण होत आहे. जर तुम्हाला सोने खरेदी करायचे असेल तर आता तुमच्यासाठी मोठी संधी आहे. खालील बातम्यांमध्ये तपशीलवार सोने आणि चांदीचे नवीनतम दर जाणून घेऊया-

 

सोन्या-चांदीच्या किमती (गोल्ड सिल्व्हर प्राइस टुडे) गुरुवारी घसरत असल्याचे दिसून आले. बुधवारी झालेल्या यूएस फेडच्या बैठकीत व्याजदरात कोणताही बदल न करण्याचा निर्णय घेण्यात आला. असे असतानाही गुरुवारी सोन्याची विक्री होताना दिसत आहे.

 

गुरुवारी दुपारी, 5 डिसेंबर 2023 रोजी (गोल्ड रेट टुडे) डिलिव्हरीसाठीचे सोने MCX एक्सचेंजवर 0.57 टक्क्यांनी किंवा 340 रुपयांनी कमी होऊन 59,600 रुपये प्रति 10 ग्रॅमवर ​​व्यवहार करताना दिसून आले.

 

त्याच वेळी, 5 ऑक्टोबर 2023 रोजी डिलिव्हरीसाठी सोन्याचा भाव 0.50 टक्क्यांनी किंवा 298 रुपयांनी कमी होऊन 59,107 रुपये प्रति 10 ग्रॅमवर ​​होता. दुसरीकडे विदेशी बाजारातही सोने-चांदीच्या दरात घसरण दिसून आली.

 

■ चांदीमध्ये मोठी घसरण

गुरुवारी दुपारी चांदीचे भाव (सिल्व्हर प्राइस टुडे) मोठ्या घसरणीसह व्यवहार करताना दिसून आले. एमसीएक्स एक्स्चेंजवर, 5 डिसेंबर 2023 रोजी डिलिव्हरीसाठी चांदीचा दर 72,530 रुपये प्रति किलोवर व्यवहार करताना दिसला, गुरुवारी दुपारी 0.96 टक्क्यांनी किंवा 700 रुपयांनी घसरला.

 

हे पण वाचा :शेतकऱ्यांना आता KCC कडून झटपट कर्ज मिळणार,सीतारमण यांनी दिली मोठी माहिती !

 

■ जागतिक सोन्याच्या किमती

गुरुवारी दुपारी जागतिक सोन्याच्या दरात घसरण झाली. कॉमेक्सवर सोन्याची जागतिक फ्युचर्स किंमत ०.८५ टक्क्यांनी किंवा $१६.८०ने कमी होऊन १९५०.३० डॉलर प्रति औंसवर व्यवहार करताना दिसून आली. त्याच वेळी, सोन्याची जागतिक स्पॉट किंमत 0.09 टक्के किंवा $1.75 च्या घसरणीसह $ 1928.55 प्रति औंसवर व्यवहार करताना दिसून आली.

 

■ चांदीची जागतिक किंमत

सोन्याबरोबरच चांदीच्या जागतिक किमतीतही गुरुवारी दुपारी घट झाली. कॉमेक्सवर, चांदीचे वायदे 1.30 टक्क्यांनी किंवा $0.31 ने कमी होऊन $23.53 प्रति औंस वर व्यवहार करत होते. त्याच वेळी, चांदीची जागतिक स्पॉट किंमत 0.03 टक्क्यांनी किंवा 0.01 डॉलरने कमी होऊन 23.23 डॉलर प्रति औंसवर व्यवहार करताना दिसून आली.

 

हे पण वाचा :जुन्या पेन्शनबाबत आरबीआयने केली मोठी घोषणा,जाणून घ्या आता राज्य सरकारे काय करणार

 

 

Leave a Comment