Bank Loan | कर्ज न फेडणारे आता येणार अडचणीत,अर्थमंत्र्यांनी बँकांना दिल्या या सूचना ?

 

 

Bank Loan : अर्थमंत्र्यांनी बँकांना कडक निर्देश दिले आहेत. बँकांमध्ये अडकलेल्या कर्जांवर कठोर कारवाई केली जात आहे.आता कर्जाची परतफेड न करणाऱ्यांचे भले होणार नाही, असेही बोलले जात आहे.या अपडेटशी संबंधित संपूर्ण माहिती खालील बातम्यांमध्ये जाणून घेऊया.बँकांमध्ये अडकलेल्या कर्जांवर सरकार सातत्याने कठोर कारवाई करत आहे.

 

या संदर्भात अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांनी बँकांना कडक सूचना दिल्या आहेत.सूत्रांनी सांगितले की सार्वजनिक क्षेत्रातील बँकांच्या (पीएसबी) प्रमुखांसोबत झालेल्या बैठकीत वित्तमंत्र्यांनी बुडीत कर्जे कमी करण्यास आणि विकासाचा वेग वाढवण्यास सांगितले. फसवणूक आणि जाणूनबुजून कर्ज बुडवल्याप्रकरणी तत्काळ कारवाई करावी, असे ते म्हणाले.

 

■ 11.17 लाख कोटी रुपयांची बुडीत कर्जे माफ –

आम्ही तुम्हाला सांगतो की 2021-22 या आर्थिक वर्षापर्यंत गेल्या सहा वर्षांत बँकांनी 11.17 लाख कोटी रुपयांची बुडीत कर्जे माफ केली आहेत. NPA मध्ये अशा मालमत्तेचा देखील समावेश होतो ज्यासाठी चार वर्षे पूर्ण झाल्यावर संपूर्ण तरतूद केली गेली आहे. ही मालमत्ता बँकेच्या ताळेबंदातून राइट-ऑफद्वारे काढून टाकली जाते. बँक प्रमुखांसोबत नुकत्याच झालेल्या बैठकीत अर्थमंत्र्यांनी सायबर सुरक्षा धोक्यांवर काम करण्याचा सल्ला दिला होता.

 

■ मजबूत अंतर्गत ऑडिट करण्यावर भर –

सूत्राने असेही सांगितले की बँक प्रमुखांसोबत झालेल्या बैठकीत बँकांचे मजबूत अंतर्गत ऑडिट करण्यावर भर देण्यात आला होता. यादरम्यान, एचडीएफसी लिमिटेड आणि एचडीएफसी बँकेच्या विलीनीकरणानंतर सार्वजनिक क्षेत्रातील बँकांनी वाढत्या स्पर्धेसाठी तयार राहावे, असेही सांगण्यात आले. आता एचडीएफसी लिमिटेडच्या गृहकर्ज ग्राहकांना रिटेल बँकिंगसाठी एचडीएफसी बँकेद्वारे टॅप केले जाईल.

 

याशिवाय वाढत्या व्याजदरामुळे बँकांच्या नफ्यात घट झाल्याचीही चर्चा झाली. बँकांना योग्य जोखीम व्यवस्थापन आणि फी उत्पन्न वाढवून उच्च-उत्पन्न आगाऊ श्रेणींवर लक्ष केंद्रित करण्यास सांगितले होते. प्रणालीतील बुडीत कर्जाच्या निराकरणाला गती देण्याच्या उद्देशाने, तडजोड सेटलमेंट आणि तांत्रिक राईट-ऑफवर एक फ्रेमवर्क RBI ने गेल्या महिन्यात बँकांना जारी केला होता.

 

हे पण वाचा : आपल्या घरामध्ये फक्त एवढीच रक्कम ठेवता येऊ शकते ! जाणून घ्या आयकर विभागाचा नियम ?

 

 

Leave a Comment