EPFO NEWS | PF कर्मचार्‍यांसाठी खुशखबर, या दिवशी खात्यात येणार व्याजाची रक्कम ?

 

 

ज्यावर अनेक कंपन्या आपल्या कर्मचाऱ्यांसाठी नवीन घोषणा करतात. मोदी सरकारने आता पीएफ कर्मचार्‍यांसाठी एक अनोखी घोषणा करण्याचा निर्णय घेतला आहे, ज्यामुळे लवकरच व्याजाची रक्कम खात्यात हस्तांतरित केली जाऊ शकते.

 

काही महिन्यांपूर्वी, सरकारने आर्थिक वर्षासाठी 8.15 टक्के व्याज देण्याची घोषणा केली होती, त्यानंतर आता प्रत्येकजण आपल्या खात्यात पैसे येण्याची आतुरतेने वाट पाहत आहे. व्याज मिळण्याची प्रत्येकाची प्रतीक्षा आता संपणार आहे, जी ईपीएफओने जाहीर केलेली नाही.

 

मीडिया रिपोर्ट्समध्ये, सणासुदीच्या आधी व्याज खात्यात जमा होईल, असे सांगितले जात आहे. तुमच्या खात्यात पैसे आले की नाही. इथे तपासण्यासाठी कुठेही घाई करण्याची गरज नाही. तुम्ही घरी बसल्या बसल्या व्याजाची रक्कम सहज तपासू शकता.

 

हे पण वाचा : आपल्या घरामध्ये फक्त एवढीच रक्कम ठेवता येऊ शकते ! जाणून घ्या आयकर विभागाचा नियम ?

 

■ पीएफचे पैसे कसे तपासायचे ते जाणून घ्या

पीएफ कर्मचार्‍यांच्या खात्यावर किती व्याज मिळाले आहे हे तपासण्यासाठी तुम्हाला कुठेही काळजी करण्याची गरज नाही. तुम्ही घरबसल्या PF चे पैसे तपासू शकता, ही सुवर्णसंधी पेक्षा कमी नाही. यासाठी, पीएफ कर्मचार्‍याला नोंदणीकृत मोबाईल क्रमांक 9966044425 वरून मिस कॉल करणे आवश्यक आहे.

 

मिस्ड कॉल केल्यानंतर काही मिनिटांत तुम्हाला मोबाईल नंबरवरून माहिती दिली जाईल. याद्वारे तुम्हाला समजेल की खात्यात किती व्याजाची रक्कम आली आहे.

 

याशिवाय, पैसे तपासण्याचा आणखी एक मार्ग आहे जो लोकांची मने जिंकत आहे. उमंग अॅप डाउनलोड करून तुम्ही व्याजाची रक्कम तपासू शकता, जेणेकरून तुम्हाला कोणत्याही समस्येचा सामना करावा लागणार नाही.

 

■ पैसे कधी येतील ते जाणून घ्या

ईपीएफओकडून व्याजाचे पैसे किती काळ खात्यात जमा केले जातील हे पाहणे बाकी आहे. व्याजाची रक्कम भरण्याची तारीख सरकारने अद्याप अधिकृतपणे जाहीर केलेली नाही, परंतु मीडिया रिपोर्ट्सने ती दिवाळीपूर्वीची असल्याचा दावा केला आहे.

 

हे पण वाचा :शेतकऱ्याने जुगाड करून बनवले प्लांट शिफ्टिंग मशिन, जुगाड बघून अभियंत्यांनाही घाम फुटला !

 

 

 

Leave a Comment