Post Office Scheme | फक्त 3 लाख रुपये जमा करा आणि 40,000 रुपये मासिक पेन्शन मिळवा, जाणून घ्या संपूर्ण माहिती..

 

 

एमआयएस कॅल्क्युलेटरनुसार, जर कोणतीही व्यक्ती 3 लाख रुपये जमा करून एकच खाते उघडू शकते. आणि मॅच्युरिटीनंतर, पुढील 5 वर्षांसाठी सुमारे 20 हजार रुपये खर्च येईल. तुम्हाला प्रत्येक महिन्याला 1,650 रुपये मिळतील. अशा प्रकारे तुम्हाला ५ वर्षात एकूण ९९ हजार रुपये व्याज मिळेल. पोस्ट ऑफिस MIS अजूनही 6.6 टक्के दराने वार्षिक व्याज देते.

 

पोस्ट ऑफिसनुसार, तुम्ही पोस्ट ऑफिस मासिक उत्पन्न योजनेमध्ये किमान 1,000 रुपये गुंतवून खाते उघडू शकता. यामध्ये एकल आणि संयुक्त दोन्ही खाती उघडता येतात. तुम्ही एका खात्यात किमान 4.5 लाख रुपये आणि संयुक्त खात्यात 9 लाख रुपयांपर्यंत गुंतवणूक करू शकता. या योजनेत तुम्हाला दर महिन्याला व्याज मिळते. देशातील कोणताही नागरिक या योजनेत गुंतवणूक करू शकतो.

 

पोस्ट ऑफिसच्या वेबसाइटनुसार, तुम्ही मासिक उत्पन्न बचत योजनेत 5 वर्षांसाठी गुंतवणूक करू शकता. या योजनेत मुदतपूर्व प्रसूतीची सुविधा उपलब्ध आहे. म्हणजे जमा केल्याच्या तारखेपासून 1 वर्षानंतर तुम्ही पैसे काढू शकता. नियमांनुसार 1 ते 3 वर्षात पैसे काढले तर जमा केलेल्या रकमेतील 2 टक्के रक्कम कापून परत केली जाईल. तुम्ही खाते उघडल्यानंतर ३ वर्षांच्या मुदतीपूर्वी पैसे काढल्यास, जमा केलेल्या रकमेपैकी १% वजा केल्यावर तुम्हाला परत केले जाईल.

 

POMIS खाते उघडण्यासाठी, तुमच्याकडे आधार कार्ड किंवा पासपोर्ट किंवा मतदार कार्ड किंवा ड्रायव्हिंग लायसन्स असणे आवश्यक आहे. तुम्हाला 1 पासपोर्ट आकाराचा फोटो द्यावा लागेल. तर पत्त्याच्या पुराव्यासाठी, ओळखपत्र किंवा युटिलिटी बिल सरकारकडून स्वीकारले जाईल. तुम्हाला पोस्ट ऑफिसमध्ये जाऊन ही सर्व कागदपत्रे फॉर्मसह जमा करावी लागतील. या फॉर्ममध्ये नामनिर्देशित व्यक्तीचे नाव द्यावे लागेल. खाते उघडण्यासाठी, फक्त रु 1,000 आवश्यक आहेत जे तुम्ही रोख किंवा चेकद्वारे अदा करू शकता.

 

 

 

 

 

Leave a Comment