RBI New Update | RBI ने या बँकेचा परवाना रद्द केल्याने या बँकेत खाते असलेल्यांना ५ लाख रुपये मिळणार !

 

RBI New Update : आरबीआयने या बँकेचा परवाना रद्द केला, ज्यांचे या बँकेत खाते आहे त्यांना मिळणार ५ लाख रुपये, रिझर्व्ह बँकेने सांगितले की, एसबीआयला १.३ कोटी रुपयांचा दंड ठोठावण्यात आला आहे.
‘कर्ज आणि अॅडव्हान्सेस – वैधानिक आणि इतर निर्बंध’ आणि आंतर-समूह व्यवहार आणि कर्जाचे व्यवस्थापन यावर RBI ने जारी केलेल्या सूचनांच्या काही तरतुदींचे पालन न केल्याबद्दल RBI द्वारे बँकांवर आर्थिक दंड ठोठावण्यात आला आहे.

 

भारतीय रिझर्व्ह बँक (RBI) ने देशातील सर्वात मोठ्या सार्वजनिक बँक स्टेट बँक ऑफ इंडिया, इंडियन बँक आणि पंजाब आणि सिंध बँकेवर मोठी कारवाई केली आहे. सर्वोच्च बँकेने तिघांनाही दंड ठोठावला आहे. सेंट्रल बँकेने एका निवेदनात म्हटले आहे की, एसबीआयला १.३ कोटी रुपयांचा दंड ठोठावण्यात आला आहे.

 

RBI ने ‘कर्ज आणि अॅडव्हान्सेस – क आणि इतर निर्बंध’ आणि आंतर-समूहव्यवहार आणि कर्जाचे व्यवस्थापन यासाठी जारी केलेल्या सूचनांच्या काही तरतुदींचे पालन न केल्याबद्दल RBI द्वारे बँकांवर आर्थिक दंड ठोठावण्यात आला आहे.

 

कर्ज आणि आगाऊ – वैधानिक आणि इतर निर्बंध, KYC (तुमच्या ग्राहकाला जाणून घ्या) आणि रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडिया (ठेवांवर व्याज दर) निर्देश, 2016 च्या काही तरतुदींचे पालन न केल्याबद्दल भारतीय बँकेवर 1.62 लाख, आरबीआयने दुसऱ्या निवेदनात म्हटले आहे.

 

कोटी रुपयांचा दंड ठोठावण्यात आला आहे. याशिवाय पंजाब आणि सिंध बँकेला एक कोटी रुपयांचा दंड ठोठावण्यात आला आहे. ठेवीदार शिक्षण आणि जागृती निधी योजनेतील काही तरतुदींचे पालन न केल्यामुळे हा दंड ठोठावण्यात आला आहे.

 

केंद्रीय बँकेने Fedbank Financial Services Ltd. तसेच 8.80 लाख रुपयांचा दंडही ठोठावण्यात आला आहे. गैर-बँकिंग वित्तीय कंपन्यांमधील (NBFCs) फसवणूक रोखण्याशी संबंधित काही तरतुदींचे पालन न केल्याबद्दल दंड आकारण्यात आला आहे.

 

इतर नवीन माहिती जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

■ ‘द कपोल को-ऑपरेटिव्ह बँक’ चा परवाना रद्द:

RBI ने मुंबईच्या ‘द कपोल को-ऑपरेटिव्ह बँक लिमिटेड’चा परवाना रद्द केला आहे. मध्यवर्ती बँकेने म्हटले आहे की बँकेकडे पुरेसे भांडवल नाही आणि कमाईची शक्यता नाही. रिझर्व्ह बँकेने एका निवेदनात म्हटले आहे की, परवाना रद्द केल्यामुळे, सहकारी बँकेला बँकिंग व्यवसायावर तात्काळ बंदी घालण्यात आली आहे, ज्यामध्ये ठेवी स्वीकारणे आणि ठेवी परत करणे समाविष्ट आहे.

 

हे पण : वाचा फक्त 3 लाख रुपये जमा करा आणि 40,000 रुपये मासिक पेन्शन मिळवा, जाणून घ्या संपूर्ण माहिती

 

 

 

 

 

 

 

 

Leave a Comment