Home Loan Scheme | सरकारने घर खरेदी करणाऱ्यांना दिली खूशखबर ? सरकार देणार स्वस्तात गृहकर्ज,जाणून घ्या संपूर्ण माहिती !

 

 

Home Loan Scheme : अनेकांना घर बांधण्यासाठी गृहकर्ज मिळते. कर्जाची परतफेड करण्यासाठी खूप वेळ लागतो. सरकार पुढील पाच वर्षांत सवलतीच्या दरात कर्ज देऊ शकते. बँका अशा योजना या वर्षाच्या अखेरीस होणाऱ्या पाच राज्यांतील विधानसभा निवडणुका आणि पुढील वर्षी होणाऱ्या लोकसभा निवडणुकीपूर्वी सुरू करू शकतात.

 

पुढील पाच वर्षांत, शहरी लोकांना सवलतीचे गृहकर्ज देण्यासाठी सरकार 60 हजार कोटी रुपये खर्च करण्याच्या विचारात आहे. बँका अशा योजना ( गृहकर्ज योजना) या वर्षाच्या अखेरीस पाच राज्यांमध्ये होणाऱ्या विधानसभा निवडणुका आणि पुढील वर्षी होणाऱ्या लोकसभा निवडणुकीपूर्वी सुरू करू शकतात.शहरी भागात कमी उत्पन्न असलेल्या कर्जदारांना व्याज अनुदान देण्याची ही पहिलीच घटना नाही.

 

2017-2022 दरम्यान अशीच एक योजना राबविण्यात आली, ज्या अंतर्गत एक कोटीहून अधिक घरांना मंजुरी देण्यात आली. खरे तर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी लाल किल्ल्याच्या तटबंदीवरून अशा योजनेची घोषणा केली होती, पण त्यात तपशील नव्हता. 9 लाख रुपयांपर्यंतचे कर्ज 3 ते 6.5 टक्के दराने दिले जाईल, असे एका सरकारी अधिकाऱ्याने सांगितले.

 

सर्व प्रकारचे नवीन अपडेट जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

■या लोकांना या गृहकर्ज योजनेचा लाभ मिळणार आहे .

20 वर्षांसाठी 50 लाख रुपयांपेक्षा कमी गृहकर्ज घेणारे सर्वजण यासाठी पात्र असतील, असे सूत्रांनी सांगितले. सरकार लाभार्थ्यांच्या गृहकर्ज खात्यात व्याज सवलत आधीच जमा करेल.या योजनेचा लाभ शहरी भागात राहणाऱ्या 25 लाख लोकांना होऊ शकतो.

 

आणखी एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, येत्या काळात एक नवीन योजना तयार केली जाईल ज्याचा फायदा त्या कुटुंबांना होईल जे शहरात राहतात परंतु जास्त भाड्यांमुळे झोपडपट्टी, चाळी आणि अनधिकृत वसाहतींमध्ये राहण्यास भाग पाडतात. सध्या बँकांना अतिरिक्त मदत देण्यात आलेली नसून या विषयावर लवकरच बैठक होण्याची शक्यता आहे. बँकांनी लाभार्थ्यांची ओळख पटवण्यास सुरुवात केली आहे.

 

अधिक माहिती पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

हे पण वाचा :दिवाळीत 50 लाख कर्मचाऱ्यांना मिळणार बोनस भेट पगारात होणार एवढी वाढ

 

Leave a Comment