RBI New Update | RBI ने केली या 2 बँकांवर मोठी कारवाई, आता ग्राहकांना होणार थेट फटका….

 

 

RBI New Update : तुमचेही बँक ऑफ बडोदामध्ये खाते असेल तर ही तुमच्यासाठी महत्त्वाची बातमी ठरू शकते. आम्ही तुम्हाला सांगतो की अलीकडेच भारतीय रिझर्व्ह बँक (RBI) ने बँक ऑफ बडोदाला नवीन ग्राहक जोडण्यावर बंदी घातली आहे आणि BOB वर्ल्ड अॅपवर नवीन ग्राहक जोडण्यावर ही बंदी घालण्यात आली आहे.

 

आता आम्ही तुम्हाला सांगतो की BoB च्या या अॅपद्वारे आता कोणताही नवीन ग्राहक सामील होऊ शकत नाही. पण जे बँक ऑफ बडोदा (BOB) चे जुने ग्राहक आहेत त्यांना अशा कोणत्याही समस्येचा सामना करावा लागणार नाही. तथापि, भारतीय रिझर्व्ह बँकेने BOB च्या जुन्या ग्राहकांना अशा कोणत्याही समस्येचा सामना करावा लागणार नाही याची खात्री केली आहे.

 

■ याचा थेट फटका या ग्राहकांना बसणार आहे

तुमच्या माहितीसाठी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की भारतीय रिझर्व्ह बँक (RBI) च्या या निर्णयाचा बँक ऑफ बडोदाच्या त्या ग्राहकांवर परिणाम होईल ज्यांचे बँकेत खाते आहे, परंतु अद्याप BoB World वर खाते तयार केलेले नाही. इंटरनेट बँकिंग व्यतिरिक्त, बँक या अॅपद्वारे आपल्या ग्राहकांना युटिलिटी संबंधित पेमेंट, तिकिटे आणि आयपीओ सबस्क्रिप्शनची सुविधा देत होती.

 

सर्व प्रकारचे नवीन अपडेट जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

■आरबीआयने सांगितले

RBI ने एक निवेदन दिले आहे की, ‘भारतीय रिझर्व्ह बँकेने बँकिंग नियमन कायदा 1949 च्या कलम 35A अंतर्गत आपल्या अधिकारांचा वापर करून, बँक ऑफ बडोदाला ‘बॉब वर्ल्ड’ मोबाईल अॅपवर ग्राहक जोडण्याची प्रक्रिया स्थगित करण्याचे निर्देश दिले आहेत. तात्काळ प्रभाव. आदेश दिले आहेत.

 

याशिवाय, आरबीआयने आपल्या निवेदनात म्हटले आहे की ‘बॉब वर्ल्ड’ अॅपमध्ये ग्राहक जोडण्याची कोणतीही प्रक्रिया बँकेने आढळलेल्या कमतरता दूर केल्यानंतर आणि संबंधित प्रक्रिया मजबूत केल्यानंतर आणि आरबीआयचे समाधान झाल्यानंतरच होईल.याशिवाय ‘बॉब वर्ल्ड’ अॅपवर कारवाई करताना आरबीआयने म्हटले आहे की, अर्जावर ग्राहकांचा समावेश करण्याच्या मार्गात दिसणाऱ्या त्रुटींनंतरच हा निर्णय घेण्यात आला आहे.

 

पोस्ट ऑफिसच्या या योजनेमध्ये 90 दिवसात मिळतात दुप्पट पैसे सविस्तर योजना जाणून घ्या

 

 

Leave a Comment