LPG गॅस कनेक्शन घेणे झाले महाग 3,000 रुपयांनी वाढले किमती, जाणून घ्या तुमच्या खिशावर किती परिणाम होईल.

 

New Gas Connection : आजकाल तुम्हाला देशातील प्रत्येक स्वयंपाकघरात एलपीजी कनेक्शन मिळेल. केंद्र सरकारच्या उज्ज्वला योजनेनंतर प्रत्येक महिलेला स्टोव्हचा गुदमरणारा धुर टाळता यावा आणि रोगांचे माहेरघर बनू नये यासाठी त्यांना गॅस कनेक्शन दिले जात आहे.

मात्र आता नवीन गॅस कनेक्शन घेणे आणखी महाग झाले आहे. आता नवीन गॅस कनेक्शन घेण्यासाठी सर्वसामान्यांना जास्त पैसे मोजावे लागणार आहेत. आम्ही तुम्हाला सांगतो की नवीन गॅस कनेक्शन घेताना सुरक्षा शुल्क म्हणून 1400 रुपये द्यावे लागत होते, जे आता 2500 रुपये करण्यात आले आहे.

अशा प्रकारे, नवीन गॅस स्टोव्ह आणि टाकी खरेदी करण्यासाठी पूर्वी व्यक्तीला 4,500 रुपये मोजावे लागत होते, परंतु आता ही किंमत 6,000 ते 6,500 रुपयांपर्यंत असेल. याशिवाय दोन सिलिंडर गॅस शेगडी आणि रेग्युलेटरचे दुहेरी कनेक्शन पूर्वी ६,७०० रुपयांना मिळत होते, आता ते ९,७०० रुपयांना मिळत आहे.

आता रिफिलचा काळाबाजार रोखण्यासाठी इंडियन ऑइलने कडक कारवाई केली आहे. या निर्णयानंतर अनेकजण नवीन गॅस कनेक्शनसाठी गॅस एजन्सी गाठत आहेत. अन्न आणि पुरवठा विभागाचे नियंत्रक पवन कुमार म्हणाले की, नवीन गॅस कनेक्शन देण्यासाठी कंपनीकडून सुरक्षा रक्कम वाढवण्यात आली आहे.

अधिक माहिती जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

■ त्यामुळे लोक नवीन गॅस कनेक्शन घेत आहेत

असे बरेच लोक आहेत जे आपल्या गाव किंवा शहराऐवजी दुसऱ्या शहरात शिक्षणासाठी किंवा नोकरीसाठी राहतात. त्याच्याकडे गॅस सिलिंडर आहे पण तो भरण्यासाठी सध्याच्या एजन्सीकडे नोंदणी केलेली नाही. वितरणाच्या वेळी, डीएसपीवर बुकिंग केले जाते आणि त्याचा ओटीपी ग्राहकांना येतो. अशा परिस्थितीत योग्य ग्राहकांनाच सिलिंडर दिला जातो.

अशा परिस्थितीत सिलिंडर भरण्यासाठी लोकांना आता त्यांच्या नावावर नवीन गॅस कनेक्शन घ्यावे लागणार आहे. यासोबतच केंद्र सरकारच्या उज्ज्वला योजना आणि हिमाचल प्रदेश सरकारच्या गृहिणी योजनेचा लाभ पूर्वीप्रमाणेच दिला जाणार आहे. या योजनांतर्गत नवीन गॅस कनेक्शन घेणाऱ्यांना पूर्वीप्रमाणे मोफत गॅस कनेक्शन देण्यात येणार आहे.

महत्त्वाच्या बातम्या पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

 

Leave a Comment