BMC Recruitment 2023 | मुंबई महानगरपालिका मध्ये 42 हजार पदे रिक्त, लवकरच भरतीला सुरुवात होणार ?

 

मुंबई महानगरपालिका मध्ये खूप मोठ्या प्रमाणात पदे रिक्त असल्याने निवडणूक कर्मचाऱ्यांची जबाबदारी पालिका कर्मचाऱ्यांवर दिली जाऊ नये . यासाठी सेवानिवृत्त व इच्छुक कर्मचाऱ्यांनी युनियनचे प्रमुख चिटणीस रमाकांत यांची मागणी मुंबई महापालिका आयुक्त इक्बालसिंग चहल यांच्याकडे केली आहे.

 

मुंबईतील मुख्यालयाबरोबरच मुंबई महापालिकेची कामे 24 वेगवेगळ्या वॉर्डांतून चालवली जातात. एकूण १ लाख ४० हजार रिक्त पदे निर्माण झाली असून, त्यापैकी ९८ हजार स्थायी कर्मचारी महापालिकेच्या निधीचे व्यवस्थापन करीत असल्याची माहिती महापालिकेकडून देण्यात आली.

 

मुंबई फायर ब्रिगेड 910 फायर ब्रिगेड कर्मचार्‍यांची भरती करत आहे, त्यापैकी 507 लोक प्रशिक्षण घेत आहेत. येत्या काही महिन्यांत आणखी 450 जवानांची भरती केली जाणार आहे.

 

हे पण वाचा :नेवेली लिग्नाइट कॉर्पोरेशन मार्फत 92 पदांसाठी भरती ! पात्रता 10 वी पास…

 

 

Leave a Comment