New Insurance policy | शासनाची नवीन विमा पॉलिसी फक्त 20 रुपयांमध्ये मिळणार दोन लाख रुपयाचा विमा,कसे ते जाणून घ्या ?

 

■ योजनेबद्दल सविस्तर माहिती खाली पहा

18 ते 70 वयोगटातील व्यक्ती PMSBY चा लाभ घेऊ शकतात. योजनेसाठी वार्षिक प्रीमियम फक्त 20 रुपये आहे, जो लिंक केलेल्या बँक खात्यातून सोयीस्करपणे कापला जातो. PMSBY धोरणानुसार, अपघाती मृत्यू किंवा अपंगत्व आल्यास, पॉलिसीधारकाच्या अवलंबितांना 2 लाख रुपयांची रक्कम मिळते.

 

2015 मध्ये भारत सरकारने सुरू केलेले, PMSBY 2 लाखांपर्यंत अपघात कव्हरेज प्रदान करते. 1 जून 2022 पासून, वार्षिक प्रीमियम पूर्वीच्या 12 रुपयांवरून 20 रुपये झाला. मर्यादित उत्पन्न असलेल्या भारतातील मोठ्या लोकसंख्येला सुरक्षा प्रदान करणे हे PMSBY चे प्राथमिक उद्दिष्ट आहे.

 

■अर्ज कसा करायचा?

अर्ज करण्यासाठी, कोणत्याही बँकेच्या शाखेला भेट द्या किंवा बँक मित्रांच्या दारात सेवा वापरा. विमा एजंट देखील नावनोंदणी प्रक्रिया सुलभ करू शकतात. सरकारी आणि खाजगी दोन्ही विमा कंपन्या ही योजना ऑफर करतात, ज्यामुळे ती परवडणारी आहे. PMSBY हे लोकसंख्येच्या विस्तृत भागाला आवश्यक आर्थिक संरक्षण देण्याच्या सरकारच्या वचनबद्धतेचे उदाहरण आहे.

 

हे पण वाचा :वडिलोपार्जित शेत जमीन नावावर करा आता फुकट, कोणतेही शुल्क आता आकारले जाणार नाही ?

 

 

 

 

Leave a Comment