मध्य रेल्वे महाराष्ट्र येथे 2409 पदाकरिता भरती जाहिरात प्रकाशित ! ऑनलाईन अर्ज लगेच करा..

 

 

RRC Central Railway Recruitment 2023 : मध्य रेल्वेच्या अधिकारक्षेत्रातील कार्यशाळा/युनिट्स येथे नियुक्त ट्रेडमध्ये शिकाऊ कायदा 1961 अंतर्गत प्रशिक्षण देण्यासाठी कायदा शिकाऊ उमेदवारांच्या वयासाठी इच्छुक उमेदवारांकडून ऑनलाइन अर्ज मागविण्यात येत आहेत. सर्व बाबतीत पूर्ण झालेले अर्ज फक्त 17:00 वाजेपर्यंत ऑनलाइन सबमिट केले जावेत.ऑनलाइन बंद होण्याची तारीख आणि वेळ 28/09/2024 HRS)

 

आनंदाची बातमी सरकारी कर्मचाऱ्यांना मिळणार जुन्या पेन्शन योजनेऐवजी हे 3 पर्याय !

 

उमेदवारांनी लक्षात घ्या आणि लक्षात घ्या की ही मध्यवर्ती रेल्वे युनिट्स आणि रेल्वे भरती सेल, मध्य रेल्वे (RRC/CR) साठी नोडल एजन्सी म्हणून नामांकित करण्यात आली आहे, हे शिकाऊ कायदा 1961 अंतर्गत कायदा शिकाऊ उमेदवारांच्या सहभागासाठी केंद्रीकृत अधिसूचना आहे. उमेदवारांकडून ऑनलाइन अर्ज प्राप्त करणे आणि त्यांची गुणवत्ता यादी तयार करणे. उमेदवार त्यांचे अर्ज फक्त आरआरसीच्या www.rrccr.com वेबसाइटवर ऑनलाइन सबमिट करू शकतात.

 

■पदाचे नाव शैक्षणिक पात्रता आणि एकूण जागा खाली पहा !

 

●पदाचे नाव: अप्रेंटिस 

विभागीय पदसंख्या :

1) मुंबई 1649

2) भुसावळ 296

3) पुणे 152

4) नागपूर 114

5) सोलापूर 76

 

■शैक्षणिक पात्रता : उमेदवाराने मान्यताप्राप्त मंडळाकडून किमान 50% गुणांसह 10वी वर्ग परीक्षा किंवा त्याच्या समकक्ष (10+2 परीक्षा प्रणाली अंतर्गत) उत्तीर्ण केलेली असावी आणि नॅशनल कौन्सिल फॉर व्होकेशनल ट्रेनिंगद्वारे जारी केलेल्या अधिसूचित ट्रेडमध्ये राष्ट्रीय व्यापार प्रमाणपत्र देखील असणे आवश्यक आहे. नॅशनल कौन्सिल फॉर व्होकेशनल ट्रेनिंग/स्टेट कौन्सिल फॉर व्होकेशनल ट्रेनिंग द्वारे जारी केलेले तात्पुरते प्रमाणपत्र.

 

■ एकूण जागा : 2409

 

■परीक्षा शुल्क : जनरल/ओबीसी/100/- [SC/ST/महिला: यांना शुल्क नाही]

 

■वयोमर्यादा : उमेदवारांनी वयाची 15 वर्षे पूर्ण केलेली असावीत आणि नसावीत 29-08 रोजी वयाची 24 वर्षे पूर्ण केली आहेत, उच्च वयोमर्यादा SC/ST उमेदवारांसाठी 05 वर्षे, OBC उमेदवारांच्या बाबतीत 3 वर्षे शिथिल

 

■निवड प्रक्रिया :अधिसूचनेविरुद्ध अर्ज करणाऱ्या सर्व उमेदवारांच्या संदर्भात तयार केलेल्या गुणवत्ता यादीच्या आधारे निवड केली जाईल. ज्या ट्रेडमध्ये अॅप्रेंटिसशिप करायची आहे त्या ट्रेडमधील मॅट्रिकमधील गुणांच्या टक्केवारी (किमान 50% एकूण गुणांसह) ITI गुणांच्या आधारे गुणवत्ता यादी तयार केली जाईल.

 

 

भरती जाहिरात पाहण्यासाठी येथे :क्लिक करा
■ऑनलाईन अर्ज करण्यासाठी येथे :क्लिक करा
■अधिकृत संकेतस्थळावर जाण्यासाठी येथे : क्लिक करा
■ऑनलाइन अर्ज करण्याचा सुरुवात दिनांक : 29 ऑगस्ट 2023
ऑनलाईन अर्ज करण्याचा अंतिम दिनांक : 28 सप्टेंबर 2023
■नोकरी ठिकाण : महाराष्ट्र

 

हे पण वाचा :आरोग्य विभागात 11,000 पदांची मेगा भरती ! 10 वी पास ते पदवीधरांसाठी नोकरीची सुवर्णसंधी.

 

 

 

 

Leave a Comment