जुन्या पेन्शन योजनेचे ताजे अपडेट आले समोर, आता या कर्मचाऱ्यांना मिळणार नाही या योजनेचा लाभ ?

 

 

Old Pension Scheme News : निर्मला सीतारामन यांनी जुन्या पेन्शन योजनेच्या मागणीबाबत सर्व कर्मचाऱ्यांच्या हितासाठी मोठे विधान केले आहे. पेन्शन देण्यासाठी त्यांनी काही अटी घातल्या आहेत. अखेर तुम्हा सर्वांच्या आंदोलनाला यश आले. निर्मला सीतारामन यांनी काही कर्मचाऱ्यांचे पेन्शन कधी सुरू होणार हे स्पष्टपणे सांगितले आहे.

 

तुम्हाला याबद्दल अधिक माहिती हवी असल्यास, खाली दिलेली लिंक तुम्हाला मदत करेल. माहितीसाठी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की, भारतातील पाच हून अधिक राज्यांमध्ये जुनी पेन्शन लागू करण्यात आली आहे आणि ही प्रक्रिया संथ गतीने सुरू आहे. जवळपास सर्व राज्यांमध्ये पेन्शन हळूहळू लागू केली जाईल.

 

हे पण वाचा : PF खातेधारकांना या दिवशी मिळणार व्याजाचे पैसे,घरी बसून चेक करा !

 

1 एप्रिल 2004 नंतर जुनी पेन्शन बंद करण्यात आली. त्यानंतर ते नवीन पेन्शन आणतील म्हणजेच NPS नवीन पेन्शन सिस्टीम ज्याला म्हणतात. अशा प्रकारे तुम्हाला जुनी पेन्शन आणि नवीन पेन्शनमधला फरक दिसेल. जुन्या पेन्शनच्या अंमलबजावणीचा फायदा कर्मचाऱ्यांना होऊ शकतो. जुनी पेन्शन तुम्हाला नवीन पेन्शन प्रमाणेच फायदे देईल. त्यामुळे जुनी पेन्शन लागू करावी.

 

ओएलडी पेन्शनबाबत आतापर्यंतची सर्वात मोठी बातमी म्हणजे नुकत्याच झालेल्या एका मुलाखतीनुसार, अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांचे वक्तव्य समोर आले आहे. यामध्ये निर्मला सीतारामन म्हणाल्या की, जुनी पेन्शन लागू करणे इतके शक्य नाही. कारण नवीन पेन्शननुसार तुमची रक्कम जमा केली जात आहे.

 

केंद्र सरकारकडे आहे आणि राज्य सरकार जुन्यांकडे आहे पेन्शन (ओल्ड पेन्शन) लागू करण्यात येत आहे. त्यानंतर जुनी पेन्शन लागू झाल्यानंतर राज्य सरकारने केंद्र सरकारकडून नवीन पेन्शन योजनेअंतर्गत रक्कम जमा केली. त्यांची बदली करण्यास सांगितले, त्यावर निर्मला सीतारामन यांचे वक्तव्य समोर आले.

 

हा पैसा राज्य सरकारला देता येणार नाही, अन्यथा आर्थिक परिस्थिती बिघडू शकते. आता बघा काय होते ते. जुनी पेन्शन लागू होईल की नाही, पण होईल, असे वाटते. या जुन्या पेन्शनसाठी त्यांच्या सभासदांकडून सातत्याने मागणी होत आहे. याचा अर्थ कोणत्याही श्रेणीतील कर्मचारी सतत संपावर असतात.

 

शिक्षक-शिक्षकेतर पदे खासगी कंत्राटदारांद्वारे भरणार 9 संबंधित संस्थांना मान्यता; शासन निर्णय जाहीर !

 

■ जुनी पेन्शन योजना कधी लागू होणार?

सध्या तुमच्या जुन्या पेन्शनच्या अंमलबजावणीबाबत केंद्र सरकारने कोणतीही माहिती दिलेली नाही. तुम्हाला माहिती असेल की 11 जानेवारी 2023 रोजी दिल्ली उच्च न्यायालयाने केंद्र सरकारला जुनी पेन्शन लागू करण्यासाठी आठ आठवड्यांची मुदत दिली होती. पण ही वेळ संपणार आहे. केंद्र सरकारने अद्याप कोणतेही पत्र पाठवलेले नाही. ज्यामध्ये पूर्वीची पेन्शन आता लागू करण्याचा प्रस्ताव आहे.

 

नोकर भरती सरकारी जॉब संबंधी आणि शेती विषयी अधिक माहिती जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

 

Leave a Comment