Employees Retirement Age | कर्मचाऱ्यांना मिळाली मोठी भेट ! आता सरकार निवृत्तीचे वय वाढवणार, कर्मचारी दीर्घकाळ करू शकणार काम ?

 

Employees Retirement Age : केंद्र सरकारने वेळोवेळी सरकारी कर्मचाऱ्यांचे वेतन आणि सेवानिवृत्तीचे वय यामध्ये अनेक बदल केले आहेत. आता सरकार पुन्हा सार्वजनिक क्षेत्रातील बँकांचे अधिकारी आणि उच्च व्यवस्थापकांसाठी निवृत्तीचे वय वाढवण्याचा विचार करत आहे, परंतु खालच्या स्तरावरील कर्मचाऱ्यांना याचा लाभ मिळणार नाही.

 

काही कर्मचाऱ्यांसाठी चांगली बातमी तर काहींसाठी वाईट बातमी असू शकते. या कर्मचाऱ्यांचे सेवानिवृत्तीचे वय वाढविण्याचा निर्णय सरकारने घेतला असून नजीकच्या काळात याबाबत निर्णय घेतला जाणार आहे.

 

■ एलआयसीसह यांचे निवृत्तीचे वय वाढू शकते

स्टेट बँक ऑफ इंडियाचे अध्यक्ष दिनेश खारा यांना स्थगिती मिळण्याची शक्यता आहे, याचा अर्थ सरकार त्यांचे निवृत्तीचे वय वाढवू शकते. सरकार सार्वजनिक क्षेत्रातील बँका (PSBs) आणि PSB एक्झिक्युटिव्हसाठी निवृत्तीचे वय वाढविण्याचा विचार करत आहे.

 

हे पण वाचा : जुन्या पेन्शन योजनेचे ताजे अपडेट आले समोर, आता या कर्मचाऱ्यांना मिळणार नाही या योजनेचा लाभ ?

 

■ एमडीचे निवृत्तीचे वय 62 वर्षांपर्यंत असू शकते.

या संदर्भात एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले की, सरकारला सादर करण्यात आलेल्या प्रस्तावात प्रॉम्सव्‍याझबँकेच्‍या व्‍यवस्‍थापकीय संचालकांचे निवृत्तीचे वय सध्‍या 60 वर्षांवरून 62 वर्षांपर्यंत वाढवण्‍याचीही परिकल्पना आहे.

 

■ अद्याप कोणताही निर्णय घेण्यात आलेला नाही.

PSB आणि लाइफ इन्शुरन्स कॉर्पोरेशन (LIC) अधिकार्‍यांसाठी निवृत्तीचे वय वाढविण्याबाबत चर्चा सुरू आहे, असे अधिकाऱ्याने सांगितले. त्याच वेळी, पीएसबी व्यवस्थापकांसाठी निवृत्तीचे वय 60 वरून 62 वर्षे करण्याचा मुद्दा देखील चर्चिला जात आहे. त्यांच्या मते, Promsvyazbank आणि LIK च्या प्रमुखांच्या सेवानिवृत्तीच्या वयाचा अंतिम निर्णय अद्याप झालेला नाही. LIC चेअरमनचे सध्याचे निवृत्तीचे वय ६२ वर्षे आहे.

 

नोकर भरती शासकीय योजना शेती विषयक नवीन अपडेट जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

 

Leave a Comment