Desi Jugad | मेंढपाळाने मेंढ्या-बकर्‍या चरण्यासाठी केला चतुर जुगाड, जुगाड पाहून अभियंत्यांनाही घाम फुटला ?

 

 

Desi Jugad : मेंढपाळाने मेंढ्या-बकर्‍या चरण्यासाठी केला चतुर जुगाड, जुगाड पाहून अभियंत्यांनाही घाम फुटला. आजकाल लोक आपले काम सहजपणे करण्यासाठी काही विचित्र युक्त्या अवलंबत असतात. आपला भारत देश हा कृषीप्रधान देश आहे आणि येथील शेतकरी कष्टाने आणि झोकून देऊन शेती करतात हे आपणा सर्वांना माहीत आहे.
आपल्या देशात शेतीसोबतच पशुपालनही शेतकरी बांधव करतात, अशा परिस्थितीत त्यांना चरणे ही मोठी समस्या आहे. कारणे आहेत. हे लक्षात घेऊन या व्यक्तीने एक अनोखा उपाय काढला आहे, चला तर मग जाणून घेऊया.

 

देशी जुगाड व्हिडिओ पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

■ मेंढपाळ शेळ्या-मेंढ्या चरण्यासाठी एक युक्ती वापरत असे.

 

सोशल मीडियावर दररोज कोणत्या ना कोणत्या गोष्टीची चर्चा होत असते. अशाच एका व्हिडीओमध्ये एका मेंढपाळाने आपल्या मेंढ्यांना एकत्र रस्त्यावर चालण्यासाठी एक अनोखे यंत्र वापरले आहे, ज्याने सगळेच थक्क झाले आहेत. या व्हिडिओमध्ये एक व्यक्ती मेंढ्या चरताना दिसत आहे. त्याचा व्हायरल व्हिडिओ आम्ही तुम्हाला सांगत आहोत.

 

देशी जुगाड व्हिडिओ पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

■ येथे पहा भटक्या शेळ्या-मेंढ्यांचा जुगाड

आपणा सर्वांना माहित आहे की मेंढपाळाला जनावरे चरताना अनेक समस्यांना तोंड द्यावे लागते, त्यामुळे रोज काही ना काही समस्या कायम राहतात. दररोज जुगाडशी संबंधित अनेक व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होतात आणि ते जवळपास सर्वच भारतातील असतात. या व्हिडिओमध्ये एक व्यक्ती मेंढ्या चरताना दिसत आहे. तथापि, तो प्राण्यांना मारत नाही किंवा रांगेत राहण्यासाठी काठी वापरत नाही. त्याऐवजी, मेंढ्यांचा कळप चारही बाजूंना चाके जोडलेल्या पिंजऱ्याच्या आत फिरताना दिसतो.

 

हे पण वाचा : सोने २९०० रुपयांनी स्वस्त, सणासुदीच्या काळात भाव वाढू शकतात ?

 

 

 

 

Leave a Comment