Vishwakarma Yojana | मोदी सरकार देत आहे कोणत्याही हमीशिवाय 3 लाख रुपयांपर्यंत कर्ज, जाणून घ्या योजनेची संपूर्ण माहिती !

 

Vishwakarma Yojana :आज,देशात विश्वकर्मा जयंतीनिमित्त, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी लोकांना संबोधित केले आणि सांगितले की विश्वकर्मा जयंती पारंपारिक कारागीर आणि कारागीरांना समर्पित आहे. अनेक विश्वकर्मा बंधू-भगिनींशी बोलण्याची इच्छा असल्यामुळे त्यांना कार्यक्रमाला उशीर झाला. हाताची कौशल्ये, साधने आणि हाताने काम करणाऱ्या लोकांसाठी विश्वकर्मा योजना आशेचा नवा किरण बनली आहे.

 

त्याच वेळी, पीएम मोदी म्हणाले की, विश्वकर्मा योजना देशातील स्थानिक उत्पादने जागतिक बनवण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावेल. ज्याप्रमाणे शरीरात पाठीचा कणा असतो, त्याचप्रमाणे समाजजीवनात विश्वकर्मा सोबती महत्त्वाची भूमिका बजावतात. दैनंदिन जीवनात त्याशिवाय कल्पना करणे कठीण आहे. ज्याप्रमाणे फ्रिजच्या जमान्यातही लोकांना मडक्यातील पाणी पिणे आवडते, त्याचप्रमाणे या मित्रांना ओळखून त्यांना आधार देणे ही काळाची गरज आहे.

 

हे पण वाचा : Jio चे हे 5 स्वस्त रिचार्ज प्लॅन, दररोज अमर्यादित कॉलिंग, डेटा, SMS आणि बरेच काही ?

 

■ कोणत्याही हमीशिवाय 3 लाख रुपयांपर्यंतचे कर्ज मिळेल

त्याचबरोबर विश्वकर्मा योजनेतून सर्व सहयोगींना प्रशिक्षण देण्यावर भर देण्यात आला आहे. प्रशिक्षणाच्या वेळी, सर्व सहभागींना सरकारकडून दररोज 500 रुपये भत्ता दिला जाईल. नवीन उपकरणासाठी 15,000 रुपये दिले जातील. वस्तूंच्या ब्रँडिंगमध्येही सरकार लोकांना मदत करेल. त्या बदल्यात, जीएसटी नोंदणीकृत असलेल्या दुकानांवरच तुम्ही व्यवहार करावा अशी सरकारची इच्छा आहे.

 

यानंतर पीएम म्हणाले की सरकार लोकांना कोणत्याही हमीशिवाय व्यवसाय सुरू करण्यासाठी पैसे देईल. ज्यामध्ये सरकार लोकांना 3 लाख रुपयांपर्यंतचे कर्ज देखील देणार आहे आणि त्याचे व्याज देखील खूप जास्त असेल. नवीन टूल खरेदीवर प्रथमच 1 लाख रुपयांपर्यंतचे कर्ज दिले जाणार आहे. त्याची परतफेड केल्यानंतर 2 लाख रुपयांपर्यंतचे कर्ज दिले जाईल.

 

हे पण वाचा :बँकेच्या बचत खात्यात किती पैसे ठेवावेत,जर ही मर्यादा ओलांडली तर होते कायदेशीर कारवाई !

 

 

 

 

 

Leave a Comment