आता तुम्हाला आधार कार्डवर सहज कर्ज मिळेल, जाणून घ्या अर्ज करण्याची पद्धत ?

 

 

Adhar Card Loan : अनेकदा आपल्या आर्थिक गरजा पूर्ण करण्यासाठी आपल्याला वैयक्तिक कर्जाची आवश्यकता असते, परंतु खराब सिव्हिल स्कोअरमुळे, आपल्याला बँकेकडून वैयक्तिक कर्ज मिळविण्यात खूप अडचणींचा सामना करावा लागतो.
अशा परिस्थितीत, आधार कार्ड कर्जावर आपण सहजपणे वैयक्तिक कर्ज (झटपट कर्ज) घेऊ शकतो.आधार कार्ड कर्जासाठी अर्ज करण्याचा योग्य मार्ग खालील बातम्यांमध्ये जाणून घेऊया.

 

आधार कार्ड योजना वर्ष 2009 मध्ये सुरू झाली. यानंतर, UIDAI द्वारे देशातील जवळपास सर्व प्रौढ लोकसंख्येची आधार कार्डे सातत्याने बनवली जात आहेत. तुम्ही सर्व महत्त्वाची कामे (महत्त्वाची कागदपत्रे) आधार कार्डद्वारे करू शकता. मुलांच्या शाळा प्रवेशापासून ते महाविद्यालयीन प्रवेशापर्यंत, मालमत्ता खरेदीच्या टिप्सपासून प्रवासापर्यंत सर्वत्र आधार कार्डचा वापर ओळखपत्र म्हणून केला जातो.

 

अनेक वेळा आपल्याला अचानक पैशांची गरज भासते. अशा परिस्थितीत, वैयक्तिक कर्ज हा एक अतिशय सोपा मार्ग आहे ज्याद्वारे तुम्ही सहजपणे पैशांची व्यवस्था करू शकता. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की आधारच्या मदतीने तुम्ही वैयक्तिक कर्जासाठी सहजपणे अर्ज करू शकता. स्टेट बँक ऑफ इंडिया, एचडीएफसी बँक, कोटक महिंद्रा बँक इत्यादीसारख्या अनेक बँका त्यांच्या ग्राहकांना आधार कार्डावर सहज कर्ज देतात.

 

हे पण वाचा :शेतकऱ्यांना आता KCC कडून झटपट कर्ज मिळणार, सीतारमण यांनी दिली मोठी माहिती !

 

■ क्रेडिट स्कोअर चांगला असावा.

कोणत्याही प्रकारचे वैयक्तिक कर्ज घेण्यापूर्वी तुमचा क्रेडिट स्कोअर नीट तपासा. जर एखाद्या ग्राहकाचा क्रेडिट स्कोर 750 पेक्षा जास्त असेल तर त्याला सहजपणे कर्ज मिळू शकते. यासोबतच बँक अशा परिस्थितीत कमी व्याजदरही आकारते. आजकाल, बहुतेक मोठ्या बँका आणि वित्त कंपन्या KYC नंतर सहजपणे वैयक्तिक कर्ज मंजूर करतात. तर मग जाणून घेऊया आधार कार्डद्वारे वैयक्तिक कर्जासाठी अर्ज कसा करावा-

 

■ आधार कार्डद्वारे वैयक्तिक कर्जासाठी अर्ज कसा करावा

1]कर्जासाठी अर्ज करण्यासाठी, बँकेच्या अधिकृत वेबसाइटवर क्लिक करा.

2]तुम्ही बँकेच्या मोबाईल अॅपवरही वैयक्तिक कर्जासाठी अर्ज करू शकता.

3] यानंतर तुम्हाला तुमच्या मोबाईल नंबरवर एक OTP मिळेल, तो येथे एंटर करा.

4]यानंतर वैयक्तिक कर्जाचा पर्याय निवडा

5] पुढे कर्जाची रक्कम भरा

6]यानंतर तुमची सर्व आवश्यक माहिती भरा.

7]येथे तुम्ही तुमची जन्मतारीख, पत्ता इत्यादी आणि इतर माहिती भरा.

8]यानंतर आधार आणि पॅन सारख्या महत्त्वाच्या कागदपत्रांच्या प्रती अपलोड करा.

9]शेवटी आधार क्रमांक टाका आणि त्यानंतर बँक तुमच्या तपशीलांची पडताळणी करेल.

10] यानंतर तुमचे कर्ज मंजूर होईल.

 

हे पण वाचा : कापसाला आणि सोयाबीन ला मिळणार 50 हजारांचा पिक विमा येथे जाऊन पहा गावानुसार याद्या जाहीर..!

 

 

 

Leave a Comment