Bank Loan | HDFC बँकेने वाढवले कर्जाचे व्याजदर, तुमचा EMI होणार महाग, येथे जाणून घ्या नवीनतम दर ?

 

 

■नवीन व्याजदर काय आहे ?

HDFC बँकेने रातोरात MCLR 8.50 टक्के केला आहे, जो पूर्वी 8.35 टक्के होता. त्याच वेळी, बँकेचा एक महिन्याचा MCLR 10 bps ने वाढून 8.55 टक्के झाला आहे. पूर्वी तो 8.45 टक्के होता, 3 महिन्यांसाठी MCLR वाढल्यानंतर तो 8.70 टक्क्यांवरून 8.80 टक्के झाला आहे.

जर आपण 6 महिन्यांबद्दल बोललो, तर या कालावधीसाठी MCLR 8.95 टक्क्यांवरून 9.05 टक्के करण्यात आला आहे. बँकेने एक वर्षाचा MCLR दर 5 bps ने वाढवला आहे. आता तो 9.10 टक्क्यांवरून 9.15 टक्के झाला आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की हा दर सर्व कर्जाशी संलग्न आहे.

 

फ्लोटिंग व्याज दराबाबत RBI चा नियम काय आहे?

एक्सटर्नल बेंचमार्क लेंडिंग रेट (EBLR) प्रणाली अंतर्गत, RBI ने बँकांना फ्लोटिंग रेट होम लोनच्या व्याज दर आणि मासिक हप्त्यांमध्ये बदल करताना पारदर्शकता राखण्याचे निर्देश दिले आहेत.इतकेच नाही तर आरबीआयने म्हटले आहे की ते गृहकर्ज ग्राहकांना निश्चित दरावर स्विच करण्याचा पर्याय देईल.

 

■अलीकडेच अॅक्सिस बँकेने एफडीचे दर वाढवले ​​आहेत.

अॅक्सिस बँकेने एफडीचे दर बदलले आहेत आणि ते सुमारे 10 आधार अंकांनी कमी केले आहेत. या बँकेने 2 वर्षापासून 30 महिन्यांपेक्षा कमी कालावधीच्या FD साठी व्याजदर 7.2 टक्क्यांवरून 7.1 टक्के केला आहे.

बँकेच्या वेबसाइटनुसार, हे नवीन एफडी दर 28 ऑगस्टपासून लागू झाले आहेत. या पुनरावृत्तीनंतर, आता 7 दिवस ते 10 वर्षांच्या कालावधीसाठी अॅक्सिस बँकेकडून एफडीवर दिले जाणारे व्याजदर 3.5 टक्क्यांवरून 7.10 टक्क्यांपर्यंत वाढले आहेत.

 

■अॅक्सिस बँकेचे एफडी दर आता काय आहेत?

Axis Bank 7 ते 45 दिवसांच्या FD साठी 3.5 टक्के व्याजदर देत आहे.

तुम्ही 46 ते 60 दिवसांसाठी FD केल्यास तुम्हाला 4 टक्के व्याज मिळेल.

 

हे पण वाचा : कर्मचार्‍यांसाठी खुशखबर, या दिवशी खात्यात येणार व्याजाची रक्कम !

 

 

 

Leave a Comment