Persnol Loan | पर्सनल लोन घेण्यापूर्वी या गोष्टी जाणून घ्या,नाहीतर तुमचे मोठे नुकसान होईल….

 

 

Persnol Loan : वैयक्तिक कर्ज घेणे सोपे आहे परंतु कर्ज घेण्यापूर्वी या महत्त्वाच्या गोष्टी जाणून घेणे आपल्यासाठी खूप महत्वाचे आहे. कर्जाशी संबंधित काही महत्त्वाच्या गोष्टी आहेत ज्या जाणून घेतल्या पाहिजेत. नाही तर नंतर पश्चाताप करावा लागेल. आम्हाला खालील बातम्यांमध्ये कळवा संपूर्ण तपशील.

 

पैशाची अचानक गरज भागवण्यासाठी लोक कर्जाची मदत घेतात. मग ते कोणत्याही आजारासाठी असो, घर खरेदी असो किंवा मुलीच्या लग्नासाठी किंवा इतर कोणताही खर्च. दरम्यान, गृह किंवा वाहन कर्ज बाजूला ठेवून, वैयक्तिक कर्जाबद्दल बोलूया. वैयक्तिक कर्ज घेणे नक्कीच सोपे आहे, परंतु जर तुम्ही काही गोष्टींची काळजी घेतली नाही तर ते तुमच्यासाठी अडचणीचे कारण बनू शकते.

 

■ वैयक्तिक कर्ज म्हणजे काय ?

हे एक असुरक्षित कर्ज आहे, याचा अर्थ सोने आणि गृहकर्ज यांसारखे कोणतेही तारण किंवा सुरक्षा जमा करावी लागणार नाही. सोप्या भाषेत सांगायचे तर, कर्जदाराला कोणतीही हमी किंवा तारण देण्याची आवश्यकता नाही. या कर्जाच्या परतफेडीचा कालावधी साधारणपणे १२ ते ६० महिन्यांचा असतो. गृहकर्ज किंवा कार कर्जाच्या विपरीत, हे कर्ज वैद्यकीय आणीबाणी, लग्न किंवा शिक्षण खर्च यासारख्या कोणत्याही गरजा पूर्ण करण्यासाठी वापरले जाऊ शकते.

 

हे पण वाचा :  Redmi चा स्वस्त स्मार्टफोन 8GB रॅम व 256 GB स्टोरेज आणि DSLR कॅमेरासह जबरदस्त फीचर्स 

 

■ वैयक्तिक कर्ज घेण्यापूर्वी महत्त्वाच्या गोष्टी जाणून घ्या

वैयक्तिक कर्ज घेताना व्याजदराचे निश्चितपणे मूल्यांकन करा. कारण वैयक्तिक कर्जावरील व्याजदर इतर कोणत्याही प्रकारच्या कर्जापेक्षा जास्त आहेत. हे 10 ते 24 टक्क्यांपर्यंत असू शकते. व्याजदर जितका जास्त असेल तितका तुमचा EMI जास्त असेल. अशा परिस्थितीत, सर्वात प्रथम लक्षात ठेवण्याची गोष्ट म्हणजे व्याजदर सर्वात कमी असलेल्या ठिकाणाहून वैयक्तिक कर्ज घेणे.

 

■ वेळेवर पैसे भरण्यात चांगुलपणा 

पर्सनल लोन कोणत्या उद्देशाने घेतले आहे हे लक्षात न घेता कर्जाचा हप्ता विलंब न लावता वेळेवर भरला जाईल याची विशेष काळजी घेतली पाहिजे. कारण भविष्यात कोणत्याही प्रकारचे कर्ज घेताना पेमेंटमध्ये चूक झाल्यामुळे तुमच्यावर परिणाम होऊ शकतो. वास्तविक, याचे कारण म्हणजे वेळेवर पेमेंट न केल्याने तुमच्या क्रेडिट स्कोअरवर परिणाम होतो. खराब क्रेडिट स्कोअरमुळे, भविष्यात कर्ज घेणे कठीण होते, कारण बहुतेक सावकार याच आधारावर कर्ज मंजूर करतात.

 

■ वैयक्तिक कर्जासाठी सुलभ प्रवेश

कोणताही कर्जाचा सापळा सहसा खूप वाईट असतो. काहीवेळा अशी परिस्थिती उद्भवते की तुम्ही ईएमआयही भरू शकत नाही. अशा परिस्थितीत तुम्ही घेतलेले कर्ज डोकेदुखी ठरते. त्यामुळे सहज उपलब्ध असलेले वैयक्तिक कर्ज घेताना हे लक्षात ठेवावे की आवश्यक तेवढेच कर्ज घ्यावे. म्हणजेच जे कर्ज तुम्ही सहज फेडू शकता ते घ्या.

 

■ कर्ज किती वर्षांसाठी घ्यायचे आहे?

वैयक्तिक कर्ज घेताना, तुम्हाला कोणत्या कालावधीसाठी कर्ज घ्यायचे आहे हे देखील लक्षात ठेवा. दीर्घ कालावधीसाठी कर्ज घेणे म्हणजे तुमचा मासिक हप्ता (EMI) कमी होईल. परंतु तुम्हाला ते दीर्घकाळ भरावे लागेल आणि अधिक व्याज देखील द्यावे लागेल. जर पेमेंट कालावधी कमी ठेवला तर ईएमआय नक्कीच जास्त असेल, परंतु व्याज कमी भरावे लागेल. अशा परिस्थितीत, तुमच्या गरजेनुसार वैयक्तिक कर्जाचा कालावधी निवडा.

 

इतर बातम्या पाण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

 

 

Leave a Comment