LIC Schme | तुम्हाला दरमहा मिळणार 16 हजार रुपये पेन्शन, जाणून घ्या काय आहे ही योजना आणि काय फायदे आहेत…

 

LIC द्वारे चालवल्या जाणाऱ्या या योजनेचे नाव जीवन अक्षय पॉलिसी आहे. तुम्हाला रिटायरमेंट प्लॅन घ्यायचा असेल, तर तुम्ही एलआयसीच्या जीवन अक्षय पॉलिसीमध्ये गुंतवणूक सुरू करू शकता. एलआयसीच्या या योजनेत गुंतवणूक केल्याने तुम्हाला अनेक फायदे मिळणार आहेत. चला तुम्हाला याबद्दल सविस्तर सांगतो….

 

तुमच्या माहितीसाठी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की LIC ची अक्षय जीवन पॉलिसी एक सिंगल प्रीमियम योजना आहे. याचा अर्थ या योजनेत तुम्हाला एकदाच गुंतवणूक करावी लागेल. या योजनेत, तुम्ही पॉलिसी सुरू करताच तुम्हाला त्याचे पेआउट मिळू लागते.

 

एलआयसीच्या जीवन अक्षय पॉलिसीचे सर्वात मोठे वैशिष्ट्य म्हणजे यामध्ये तुम्ही जितकी जास्त गुंतवणूक कराल तितके जास्त पेन्शन मिळेल. या योजनेत गुंतवणूक करणाऱ्या व्यक्तीचे किमान वय 30 वर्षे असणे आवश्यक आहे आणि तुम्ही या योजनेत किमान 1 लाख रुपये गुंतवले पाहिजेत.

 

हे पण वाचा : दिल्लीत कर्मचाऱ्यांनी सुरू केले NPS विरोधात आंदोलन आणि OPS ची मागणी,जाणून घ्या कारण ?

 

 

 

Leave a Comment